Mình và anh ấy quen nhau đc 2 tháng thì chúng mình iu nhau. Mình sinh năm 89 còn anh ý sinh nam 87 . trong thời gian iu nhau có nửa năm nhưng bọn mình đã chia tay tới 4 lần và hiện giờ đã chia tay dứt khoát. Bọn mình iu nhau nhưng mà rất hay giận nhau vì những lỗi rất đơn giản thôi ak. Anh ấy là tình yêu đầu của mình nên mình cũng ko có nhiều kinh nghiệm trong chuyện tình cảm lắm. Yêu nhau đc 1 thời gian thì chúng mình nói lời chia tay nhau, ngay sau khi chia tay thì vài ngày sau mình nhận đc 1 cuộc điện thoại của 1 cô gái điện thoại cho mình hỏi mình có phải là ng iu của anh ý ko vì thấy trong điện thoại của anh ý có nhiều tin nhắn, và cuộc gọi cho mình nên em ý lấy trộm sđt để gọi cho mình, Tối hôm ở cùng em ý thì ng iu em vẫn nhắn tin hỏi thăm em như chưa từng chia tay và giống như thói quen hằng ngày của mình nên em kia mới biết sđt của mình. Em ý cũng có kể hết cho mình về việc gặp ng iu em quen em ý ở trong nhà nghỉ và đi chơi đc 3 lần rùi vào nhà nghỉ, trước đó 1 tháng thì ngiu em ko liên lạc với cô bé kia chỉ khi chia tay em thì liên lạc trở lại và hẹn vào nhà nghỉ với nhau. Sau vụ việc này thì em có hỏi ng iu em thì ng iu em chối là ng iu của ng bạn nên có lẽ nhầm lẫn thôi mà. Nhưng em làm quá và em nói chia tay, thì ng iu em ko muốn và muốn em suy nghĩ . Trong 3 ngày nói chia tay thì Fb và yahoo để chế độ online nhưng 2 ng ko nói với nhau câu nào cả. Cho tới ngày thứ 4 thì ng iu em chặn Fb của em và quyết định chia tay và cũng ko nói lời nào cả. và lý do đơn giản là giận nhau nhiều quá. Em cũng phải công nhận là em chưa có kinh nghiệm iu nên cũng rất hay giận dỗi. Rồi đến 1 thời gian sau thì anh ấy nói lời xin lỗi và quay lại với em, và em cũng tha thứ cho tất cả để quay lại với nhau vì em rất yêu anh ý. Và anh ý nói "xin lỗi em sẽ ko bao giờ làm gì để phải xin lỗi em nữa cả" và em cũng thấy đc những điều em ko muốn thì anh ý ko ép em và rất tôn trọng em nữa. Từ khi quay lại với em thì tối nào anh ý cũng nhắn tin cho em khi đi chơi về, ngày nào cũng thế. Bọn em có vào nhà nghỉ với nhau nhưng anh ý rất tôn trọng ý kiến của em và chưa bao giờ đi quá giới hạn cả và em ko thích anh ý cũng ko dám đòi hỏi hay ép buộc em chuyện gì cả. Rồi đến 1 ngày em em hỏi anh ý là có lấy em làm vợ ko? thì anh ý nói là chưa nghĩ tới chuyện đó vì anh ý chưa có sự nghiệp gì cả, bản thân anh ý còn ko lo đc thì ko lo đc cho em, em mà lấy anh ý thì con cái nheo nhoks khổ cả đời. ANh ý cũng hiểu đc rằng em cũng ko thể chờ đợi đc anh ý nên đã nói nếu có ng nào thành đạt hơn thì hãy iu họ đi và anh ý sẽ luôn dõi theo em. Rồi cuối cùng em cũng quyết đinh chia tay dứt khoát và nhắn tin nói với anh ý ràng chia tay và hay quên nhau đi.. Em nhắn tin cũng rất là phũ phàng xưng anh và tôi ko còn gì nữa và anh biến đi, hãy xóa mọi thứ về nhau đi. Nhưng anh ý cứ nhất quyết một mực phải gặp em lần cuối, anh ý nói anh ko thể lấy em nhưng anh cần em nói trực tiếp với anh thì anh sẽ ko bao giờ làm phiền em nữa. Hãy gặp nhau lần cuối cho trọn tình trọn nghĩa. Em cũng đồng ý gặp nhau lần cuối và cũng chia tay. Hôm cuối cùng anh ý có nói 1 câu rằng :" Tới bây giờ anh vẫn chưa biết tình yêu là gì". Thực sự là em rất rất yêu anh ý. Dù chia tay rùi nhưng em vẫn muốn viết để hỏi xem anh ý là người thế nào? Anh ý nói chưa biết tình yêu là gì thì em cũng hiểu đc rằng có lẽ anh ý ko iu em, dù ko iu em nhưng sao mỗi tối vẫn nhắn tin quan tâm tới em? Và mỗi khi gần em nhưng rất tôn trọng em và vẫn giữ gìn cho em? Em ko thể hiểu đc?