Mọi người cho em ý kiến với!

Em biết anh từ khi em học lớp 10 nhưng do có 1 số mâu thuẫn em đã ko gặp lại anh, nhưng thỉnh thoảng vẫn nt vào các dịp lễ, anh hay rủ em đi cafe và đến năm ngoái em đồng ý đi cafe với anh. 2 đứa chỉ đi cafe, trò chuyện về công việc, tán gẫu, xem phim, vẫn quan tâm nhau ( khoảng 7 tháng)... nhưng anh chưa nói gì về chuyện tình cảm hết.

Nhưng đến 2 tháng gần đây, anh đã ko trả lời tin nhắn của em cũng như đi chơi với em với lý do anh bận ( hoặc trả lời thì bảo em đi chơi với bạn đi). Do anh vừa đang học cao học, vừa mở công ty, vừa đi làm nên em biết anh rất bận và anh đang lo cho sự nghiệp.

Em từ lâu đã thắc mắc về tình cảm của anh dành cho em cộng với việc anh thường xuyên bận rộn đã dẫn tới mâu thuẫn. Cực độ là tuần trước sau khi anh thẳng thừng nói anh bận ko đi chơi với em dc ( cái này là do em ép anh có gì thì nói ra chứ anh cũng ko trả lời ) thì em đã nt với anh ấy " em nói rằng em biết câu trả lời rồi, sao anh ko nói sớm ra ngay từ đầu, em rất thông cảm với công việc của anh nhưng anh cũng ko quan tâm tới em. Chúc anh hp va thành công. Em sẽ ko gặp lại anh nữa,... " . Đại loại là như vậy. Và anh cũng chẳng nói gì.

Sau 1 tuần suy nghĩ, em cũng cảm thấy em hồ đồ và hấp tấp quá, em với người ta chưa thành gì của nhau mà em lại đi trách móc người ta, ràng buộc người ta quá. Vả lại anh cũng đang lo cho sự nghiệp của mình.

Mọi người hãy cho em ý kiến có nên làm thế nào đây? Em có nên tiếp tục yêu anh ko hay mình cứ im lặng để thời gian trả lời. Bởi vì em rất thương anh ta và cũng muốn chia sẻ công việc với anh nữa.

Nếu chủ động làm hòa thì bày em cách với :D. Anh là con người sống nội tâm, chỉ có công việc, và hơn em 10 tuổi.