Anh àh, anh và em cũng quen nhau được gần 1 năm rồi anh nhỉ, chỉ từ bạn bè bình thường lúc đầu rồi mình đã có bao kỷ niệm với nhau.

Anh là người ít nói, nhiều bí ẩn, hay trầm tư và khó có ai biết được anh thực sự nghĩ gì, chính vì thế mà em thích anh từ lúc nào chẳng hay. Anh quan tâm, anh lo lắng, anh động viên em khi em mệt mỏi, anh đưa em đi chơi, đi ăn thậm chí mình còn có những kỉ niệm khám phá những vùng đất mới cùng nhau. Anh lúc nào cũng nhẹ nhàng, người lớn còn em như đứa bé con hay hờn dỗi nũng nịu, những lúc em như thế anh cũng chỉ cười mà thôi.

Anh lo cho em đi về có gặp mưa không, có ốm không, có cần anh mua thuốc, có muốn đi chơi không khi em kể em đang stress về sếp em. Em từng yêu từng tổn thương, anh cũng biết những gì em đã trải qua, anh nhẹ nhàng động viên em làm em thấy mình thật may mắn. Chả bao h anh nói anh yêu em nhưng có lẽ nếu ko thích em thì anh cũng không đi chơi nhiều, rồi chúng mình còn lên bao nhiêu kế hoạch với nhau nữa...

Thế nhưng... anh cũng quan tâm, cũng ở bên một người con gái khác như với em vậy, anh lo lắng cho em thế nào thì anh cũng lo lắng cho cô ấy như thế. Anh dự định đi với em ở đâu thì cũng có những dự định đi với cô ấy đến những vùng đất mới, anh xem phim đi ăn với em thì anh cũng làm y hệt với người kia. Anh cũng chả nói yêu cô kia như anh cứ âm thầm đi bên em như vậy. Rút cục anh là thể loại gì hả anh? Em không dám gọi anh là Sở Khanh vì anh đâu làm gì gọi là lừa lọc, anh đâu lợi dụng em đưa em vào nhà nghỉ, anh cũng chẳng hề lợi dụng chuyện đi chơi xa để đưa em lên giường, thậm chí anh còn rất tâm lý và tôn trọng em khi mình ko ở cùng nhau. Chưa bao h anh có thái độ sàm sỡ ngoài cái ôm , nụ hôn rất hiếm khi. Và em được biết với cô ấy cũng vậy.

Anh không phải đại gia để có thể cưa nhiều em cùng lúc, để suốt ngày đi ăn đi chơi đi du lịch như thế. Anh chả phải thằng đểu nhưng em cũng không biết nên định nghĩa về anh thế nào? Hay anh đang cân đo đong đếm cả 2, anh đặt bọn em lên bàn cân xem đứa nào được giá hơn rồi mới tính. Nếu vậy thì có quá toan tính và lý trí không anh?