Em hỏi câu này, các mẹ đừng ném đá em nhé tội nghiệp em. Em muốn hỏi là 24 tuổi mà chưa yêu bao giờ (chưa cả kiss) thì có bị làm sao không ạ? :Straightf:

Thực ra em cũng đã từng thích một số người, nhưng chỉ dừng lại ở mức "tình đồng chí" (nói theo ngôn ngữ các mẹ trên này). Em từng nhớ nhung 1 người suốt 3 năm, nhưng mà chỉ thế thôi, y như cái kiểu tình học trò trong sáng vô tư ấy ạ. Mà em cũng không phải ế ẩm lắm, nhưng không hiểu sao có anh nào thích em là em hay chạy mất, tại cứ sợ sợ thế nào ấy :Crying:. Đi uống nước, nói chuyện... chỉ dừng ở mức ấy thôi. Xa hơn nữa thì em thấy... sợ sợ. Không biết em có vấn đề gì về tâm lý không ạ? Chứ em đọc thấy các mẹ trên này bảo có chị 26 tuổi mà chưa xxx thì ngạc nhiên, nhưng mà em giờ còn chưa có người yêu, hồi xưa nghĩ đến kiss thôi đã thấy ghê ghê... Giờ dần dần em thấy mọi thứ nó bình thường hơn, em cũng bắt đầu quen với việc kiss và xxx là 1 phần tất yếu trong tình yêu. Đôi lúc em cảm giác em không có ham muốn lắm với con trai thì phải. Bạn trai ngày xưa em thích, em chỉ dừng ở mức ngưỡng mộ, thích và tôn trọng thôi, chỉ có thế thôi mà em nhớ bạn ấy suốt (dù phải cỡ 2 năm rưỡi em và bạn ấy chẳng gặp nhau). Nhưng em cũng chưa bao giờ nghĩ đến chuyện muốn kiss bạn ấy. Chỉ có lần em từng mơ trong giấc ngủ là nói với bạn ấy là em muốn ôm bạn ấy, dù chỉ 1 lần thôi (vì bạn ấy có người yêu rồi nên em không muốn tiến tới nữa, hic). Giờ thì em đã quên được bạn ấy rồi. Tuy nhiên em có cảm giác nếu em mà yêu, chắc em thích ôm hơn là kiss, xxx.

Giờ em muốn hỏi là liệu em có vấn đề gì về tâm lý và giới tính không ạ? Tại vì em thích ai mấy đi nữa em cũng chả dám nói (trong chuyện tình cảm là em nhát lắm ạ, còn ngoài ra thì cũng tự tin và mạnh dạn lắm). Còn ai thích em thì em chạy mất và không cho người ta cơ hội nên đến giờ em vẫn chưa có người yêu.

Cảm ơn mọi người đã đọc và chia sẻ với em!