Tình hình là bây giờ em đang thực sự rơi vào trạng thái bão hòa, chán yêu, sợ yêu rồi. Trước giờ chưa bao giờ nghĩ mình sẽ rơi vào hoàn cảnh như giờ luôn ấy! Cái gì cũng có nguyên nhân của nó, nhưng giờ căng là mẹ em cứ mỗi lần giận dỗi hay cáu gì là muốn tống cổ em đi lấy chồng, mỗi lần bạn mời ăn cưới là mẹ lại bảo "bạn bè nó lấy chồng lấy vợ rồi, định làm gái già à?" Giờ em phải làm sao giờ? :|

Anh 1: yêu nhau 2 năm, hơn em 1 tuổi, cái gì cũng đc, đc nhất chính là chung tình, và cái k đc duy nhất chính là nghe lời mẹ quá. Em học kinh tế, mẹ anh chê bảo muốn con dâu là bác sĩ or cô giáo => chia tay. Sau 3 năm chia tay, anh ngỏ lời quay lại, yêu đương tha thiết hơn r cũng lại chia tay vì lý do cũ >"<

Anh 2: cùng tuổi, thân nhau 5 năm mới yêu nhau, yêu đc gần 1 năm em thấy chán vì những thói quen lặp đi lặp lại từ bạn ấy, sau bạn ấy yêu người khác => chia tay.

Anh 3: hơn em 8 tuổi, quen qua yahoo r gặp r yêu, yêu r anh mới thú nhận là vừa ly dị vợ và có 1 cô con gái 3 tuổi. Em chấp nhận hết vì yêu anh, dù từng nghĩ đến việc con anh, con chúng ta. Anh xuống nhà em chơi, em cũng lên nhà anh chơi chào ba mẹ, cả nhà có vẻ quý em, bé con anh cũng cưng cực kỳ, chỉ muốn bắt về nuôi luôn. Ba mẹ anh ngỏ lời xuống chơi nhà em, nhưng sau đấy tự dưng anh lại lơ lơ, lấp lửng k rõ ràng, có những tranh cãi nhỏ, chợt nhận ra 1 điều hết sức kinh khủng: anh tự cao tự đại, bảo thủ nữa, em thì cực ghét cái tính đấy => chia tay.

Anh 4: quen biết nhau trong 1 tình huống mắc dịch trên face, em có ấn tượng k tốt vs anh nên mãi sau mấy tháng nc tào lao mới cafe gặp mặt. Ở ngoài lại là 1 ng hoàn toàn khác, anh bảo "face chỉ là mạng xã hội, nc vui xả stress thôi nên anh mới cà rỡn vậy" Gặp nhiều hơn, đi chơi, đi ăn, cafe, xem film tá lả âm binh r mới yêu nhau. Sau em phát hiện ra 1 sự thặc đau lòng: anh đã có vợ và 2 nhóc @)@ Khi biết em sốc lắm, vì từ lúc quen biết nhận ra nhiều đức tính ở anh, nghĩ rằng đây là 1 nửa mà mình chờ đợi nên đặt hết niềm tin vào anh, may là chưa có gì đáng tiếc xảy ra thôi. Biết chuyện r nhưng cố kìm nén như k có chuyện gì, thời điểm đó anh đang đi công tác nước ngoài nên k nc gì nhiều, em cũng im lặng. Dặn người cho em biết chuyện đừng cho anh biết, sợ anh cv mệt mỏi áp lực lại biết vầy sẽ buồn, mệt mỏi thêm. Dặn người đó cũng đừng cho vợ anh biết, k phải vì sợ bị đánh ghen mà là sợ chị buồn, chồng đi làm xa, 1 nách 2 con lại ngoại tình chắc chị buồn hơn. 3 tuần sau anh về, gặp trực tiếp mới nói thẳng, từ ngày đó k gặp nữa => chia tay vậy đó!

Haizza, yêu 3 anh đầu r chia tay nhưng em lấy lại cân bằng rất nhanh, vẫn yêu đời vui vẻ trở lại, nhưng tới anh thứ 4 này thì nản toàn tập. Em giờ lại ít tiếp xúc vs người lạ, tính chất cv cũng ít phải tiếp xúc vs ng lạ. Chỉ loanh quanh mấy đứa bạn gái thân. Mẹ ở nhà thì cứ hối hoài, con gái 24t mà vẫn lông bông. Em thì đang rơi vào trạng thái sợ yêu, phải làm sao giờ ạ? Tìm đâu anh chồng tương lai bi h? :((:((:((