Tâm sự thật với các mẹ,

Năm nay em 22 tuổi, em hiện là sinh viên năm 4 sắp được ra trường.

Về mình, may mắn hơn các bạn cùng trang lứa, tuy là dân tỉnh nhưng em hiện có nhà riêng ở thành phố. Em tự thấy mình ưa nhìn, nhiều người khen đẹp là đằng khác. Em tự thấy mình cũng có chút đảm đang, cũng biết quán xuyến việc nhà, và cũng có kinh doanh nhỏ nhỏ.

Chuyện của em là: em có bạn trai từ năm nhất đại học, bạn trai của em là tình yêu đầu tiên của em, anh lớn hơn em 5 tuổi, là IT nên tính tình rất khô khan và không hề biết lãng mạn là gì. Yêu nhau được 3 năm, gia đình anh ấy cũng đã có ý với em ...Cách đây 8 tháng, anh ấy theo một chị (là người quen trước đây của ảnh) lớn tuổi hơn, anh ấy bảo:"tình yêu ấy hừng hực như lửa cháy, còn tình cảm với em chỉ âm ỉ như than thôi", "anh không biết phải thế nào không có chị đó", "nếu có thời gian có quay lại, anh vẫn làm như vậy", .. Anh ấy nói dối gia đình anh ấy và em đủ điều, dù em có khuyên răn anh đấy mọi cách, anh ấy vẫn nói câu chia tay ...

Mới đây thôi, khi lúc em chính thức im lặng không níu kéo hay liên lạc với ảnh nữa, lúc em tự cho bản thân mình một cơ hội mới để tìm thấy đâu đó một người đàn ông tốt hơn, cũng khoảng đâu 2 tháng, anh ấy xin quay lại với em, em tôn trọng quá khứ của anh ấy và không muốn nhắc đến chuyện cũ nên không đề cập đến chuyện anh ấy và người thương kia nữa. Đôi khi em hỏi anh ấy và chị ấy sao lại chia tay, ảnh chỉ bảo là không hợp?! Em có âm thầm xem facebook và tin nhắn thấy 2 người cũng không liên lạc với nhau nữa. Ngày quay về, anh ấy cũng có khá hơn một, nhưng cũng không hơn gì trước đây, vẫn rất khô khan và không tâm lý... Em cố gắng sống dịu dàng và hiền lành hơn, chuyện của chúng em mấy nay cũng tạm coi là êm xuôi.

Hiện tại, bên phía gia đình anh ấy có nhắc đến chuyện cưới xin, nhưng chuyện yêu đương của mình em cũng chưa nói với gia mình nữa. Em cũng còn muốn học lên, nhưng em vừa lo khoảng đâu 2 3 năm nữa tình cảm của em và anh ấy liệu có còn, lại vừa lo là lỡ đâu mình chấp nhận quay lại với anh ấy mình lại bỏ lỡ mất những cơ hội cho chính mình để đến với người tốt hơn thì sao?

Xin các mẹ cho lời tư vấn trong trường hợp này?