Có thể cái tên tiêu đề khá khó hiểu , Mọi người gọi tôi là Ken và cái tên đã gắn bó với tôi suốt nhiều năm , tôi chỉ mới biết đến diễn đàn này và tôi muốn chia sẻ 1 vài điều về tình yêu với các bạn trẻ với những người mẹ dày dặn kinh nghiệm , với những chi em phụ nữ còn ngỡ ngàng hay với những anh chàng tò mò

Tôi sinh năm 89 , nhưng không may gia đình lại tạo cho tôi 1 tờ giấy khai sinh nhỏ tuổi hơn để kéo dài thời gian không phải đi nghĩa vụ quân sự . Tôi đã từng làm nhiều ngành nghề khác nhau , tiếp xúc với nhiều loại người khác nhau , đi đến nhiều nơi khác nhau mà có lẽ ít người được như tôi . Nhìn vào cuộc sống của tôi có lẽ nó khá tốt đẹp , chỉ toàn màu hồng với những nụ cười trên môi nhưng mà.... cuộc sống của tôi chỉ là giả tạo , 1 thứ " giả " khác xa với những loại hàng giả nhan nhãn trên thị trường .

Hiện tại ngừời ta gọi tôi là 1 nhà văn , cũng có người gọi là 1 tiểu thuyết gia nhưng thật sự tôi không biết nên gọi mình là gì . Tôi đã trải qua nhiều hoàn cảnh khác nhau , tôi tập hợp chúng lại và đúc kết những thứ cần thiết để xây dựng lên những tác phẩm mà tôi viết , tâm lý nhân vật cho đến cốt truyện mỗi thứ đều mang 1 ý nghĩa riêng nhưng đa phần trong truyện tôi viết đều mang màu sắc u ám , chết chóc và đau khổ . Có lẽ tôi phải trải qua những điều đó khiến tôi ám ảnh cho đến bây giờ .

Tôi tự khép kín mình trong những bộ mặt khác nhau , mỗi cộng đồng tôi tiếp xúc tôi đều cho họ biết khá mơ hồ về tôi , chỉ với cái tên Ken tôi đã mang đi khắp nơi gặp nhiều con người và làm việc với họ mà chẳng cần nề hà đến việc họ vẫn luôn tò mò " Tôi là ai ? "

Tôi không nói tôi là ai , các bạn đọc hãy cứ hiểu cuộc sống của tôi có nhiều cung bậc , có nhiều khuôn mặt , có nhiều hoạt động khác nhau cứ như là người mắc chứng bệnh đa nhân cách vậy . Cung chính vì lẽ đó tôi đã chia tay khá nhiều người con gái cho đến bây giờ , họ đều hỏi tôi 1 câu " Tại sao anh lại khó hiểu như vậy ? "

Phải ! Tôi rất khó hiểu , các bạn hãy tưởng tượng 1 cỗ máy được lập trình hàng trăm chức năng và cho hàng trăm người sử dụng với chức năng mà họ cần vậy liệu các bạn có thể hiểu hết cổ máy ấy không ?

Có người nói tình yêu là 2 người phải hiểu được nhau , có lẽ câu nói ấy không áp dụng được với tôi cho đến bây giờ . Tình yêu với tôi là hạnh phúc khi bên nhau . Hãy tin rằng nếu yêu tôi bạn không cần phải hiểu tôi là ai , không cần phải hiểu hết tính cách của tôi mà chỉ cần bạn tin tưởng rằng tôi không lừa dối bạn , tin tưởng rằng tôi sẽ đem lại hạnh phúc cho bạn .

Tôi chỉ cần 2 đứa có những phút giây bên nhau vui vẻ mà không cần phải toan tính rằng anh ấy làm gì giờ này ? Anh ấy đi đâu ? Anh ấy đang nói dối mình sao ?

Không cần thiết phải hiểu , mà hãy đặt niềm tin tôi sẽ trả lại cho bạn hạnh phúc mà bạn muốn có . Tôi sẽ cho bạn cái ôm thật nhẹ nhàng từ phía sau 1 chút , sẽ quan tâm bạn mỗi ngày 1 chút qua những dòng tin nhắn , sẽ dành thời gian lãng mạn với bạn 1 chút , sẽ đặt đầu bạn lên cách tay của tôi và ngủ 1 chút , rất rất nhiều thứ nữa nhưng 1 chút thôi , chỉ 1 chút là đủ vì tôi còn dành thời gian để lo cho tương lai bạn và tôi , dành thời gian riêng cho bản thân mình cả tôi và bạn .

Tôi không cần ai phải hiểu rõ tôi , tôi sẽ hiểu bạn cần gì để yêu bạn chỉ cần bạn dám đặt niềm tin vào tôi , chỉ vậy tôi , 1 chút....