Cách đây 1 tháng anh ấy nói với em lời chia tay cùng những từ ngữ của một người đàn ông khi muốn dứt bỏ người phụ nữ, những lời nói thẳng thừng đại loại như: "Anh không còn yêu em lâu rồi", "Anh cảm thấy mệt mỏi khi nói chuyện với em", "Chúng ta không hợp nhau miễn cưỡng làm gì", "Bây giờ chia tay còn dễ để mai mốt cưới về chia tay còn đau lòng hơn", v.v...

Nhưng em và anh vẫn còn gặp nhau mỗi ngày vì làm chung cty và anh sẽ thu xếp nghỉ trong vài tuần nữa.

Hôm nay, anh đến nhà em tắm nhờ vì đi học cạnh đó. Chắc tắm sạch sẽ để đi hẹn hò với ai không biết chừng. Anh muốn quan hệ tình dục. Và em đã cự tuyệt anh.

Đúng hay sai?

Các chị ạ. Nếu không còn tình yêu, vẫn có thể xxx chứ ạ? Em thì không thể. Em vừa cự tuyệt anh ấy. Anh ấy cứ kéo em vào. Em thì cố chạy trốn. Đã có giây phút em muốn lao vào như nỗi khát khao bao tháng ngày em không được gần anh. Nhưng chẳng hiểu sao, cái gì đó trong em, mạnh mẽ lắm, em quyết tâm quay lưng bỏ đi ra ngoài...

Anh ấy vừa đi khỏi. Em đang buồn lắm! Nhưng em vẫn nghĩ quyết định của mình là đúng. Có lẻ trong mắt anh, em không còn là một đứa con gái danh giá gì nữa, có thể anh chỉ muốn quan hệ với em để thỏa mãn nhu cầu của anh thôi.

Nếu em QHTD với anh thì sao chứ? Sẽ giữ được anh ở lại sao? Dĩ nhiên là không.

Nếu em QHTD với anh thì sao chứ? Sẽ nghĩ rằng anh vẫn còn yêu em sao? Vô lý nhỉ.

Nếu em QHTD với anh thì sao chứ? Em sẽ chứng minh được tình yêu với anh sao?

Giữ chút gì đó lại cho lòng tự trọng của mình. Em nghĩ là đúng.