em năm nay 19 tuổi. em quen anh ấy từ năm lớp 4, vì anh ấy là bạn thân của anh trai em. sau 8 năm gặp lại thì thì tình cảm anh em lại trở thành tình yêu. khi đó e học lớp 12, khi nào đi học về e mới qua nhà a ấy chơi. rồi 1 lần anh ấy đòi làm chuyện ấy với lí do a sẽ đợi e 5 năm nhưng e phải làm gì đó để a tin. thực tình e rất sợ, trong lòng không hề muốn, nhưng chuyện không muốn cũng xảy ra. e có bầu, nhưng trước khi thi đại học 3 tuần e mới biết. mẹ anh ấy và anh ấy cũng biết. mẹ anh ấy nói với e về nói chuyện với mẹ để sắp xếp cưới, nhưng e muốn để e thi đại học xong, em cũng đã nói chuyện này với anh ấy. nhưng 1 tuần sau, cách ngày thi 2 tuần thì anh ấy tung tin ra là e đã có bầu. trong khoảng thời gian đấy, em chịu rất nhiều áp lực, từ thầy cô đến bạn bè rồi gia đình. mang bầu nhưng e xuống 4 kg, suốt ngày chỉ biết nằm trên phòng, lúc nào cũng khóc, không muốn ra ngoài và không biết phải làm gì. rồi anh ấy cũng ra nhà e để nói chuyện nhưng bố mẹ e chưa quyết vì chuyện mới xảy ra. bố em là người kĩ tính, nên trong thời gian đấy đi tìm hiểu về anh thì...bao nhiêu chuyện đã xảy ra. người gần nhà anh nói anh đã đăng kí kết hôn và có 1 đứa con gái 4t với người khác rồi. ngày anh ra xin phép để nói chuyện người lớn thì bố mẹ e đang bận công việc và khất khi nào xong sẽ báo lại, nhưng anh ấy lại cho rằng nhà e khinh nhà anh ấy nghèo. nhà e cũng thuộc hàng khá giả nhưng bố mẹ e cũng từ 2 bàn tay trắng mà gây dựng lên, nên không bao giờ khinh người khác. e hỏi anh ấy về chuyện này nhưng anh ấy bảo phải tin anh. em tin nhưng bố mẹ em thì khác, không thể gả con gái cho 1 người đã có vợ. em bảo anh sao không chứng minh cho em và bố mẹ tin, anh ấy cũng không nói gì. nhưng vì đứa cháu nên bame em đồng ý cho cưới, đến lúc này thì vấn đề lại không còn ở bame e nữa. mà là vì em rất nghi ngờ anh ấy, em sợ chuyện đấy có thật. hỏi đến công việc thì anh nói làm cái này cái kia, nghe oai lắm, nhưng bame e đi điều tra thì sự thật lại không như vậy. em sợ lấy nhau về rồi không có công việc thì sao, em lại mới tốt nghiệp cấp 3, chưa ra xã hội, không quen với việc nặng nhọc. em cần thêm thời gian để suy nghĩ, thế nên e chưa muốn cưới và lên HN sống 1 thời gian. trong thời gian ở HN, anh ấy có lên thăm em. chuyện ở nhà thì đã lắng xuống, nhưng sau khi gặp em, anh về quê lại tung ra là bame e bắt e lên HN sống để tránh tin đồn và nói e ko có bầu. anh chửi e là quá ngây thơ, thậm chí nói em ngu, nếu rời bame ra thì chết đói. em nói anh phải hiểu cho em, hằng ngày e chỉ biết đi học rồi về, tối đến là ở trong nhà, chưa từng đi chơi tối, chuyện gì cũng phải thông qua bame mới được, thế nên khi gặp chuyện lớn thế này, em không biết phải xử lí ra sao. rồi chuyện anh gặp em cũng đến tai bame, bố em lập tức lên HN và cấm e không dc gặp anh. em đau khổ lắm, nếu không lấy nhau, em phải cho đi đứa con này. bố em nói, nếu còn cố tình lấy anh, bố chỉ làm vài mâm và ko có ăn hỏi gì hết. em biết bố rất coi trọng danh tiếng, nhưng em cũng đang sống dở chết dở rồi. chuyện đám cưới em không quan tâm bame tổ chức như thế nào, nhưng em vẫn còn nghi ngờ chuyện anh có con riêng. đi điều tra mà vẫn chưa ra. giờ em đã mang bầu 7 tháng rồi, ngày nào đứa bé cũng đạp trong bụng mà em đau lắm. chỉ ngồi trong phòng khóc, vừa thương con, vừa đau với tình yêu đầu. sắp đến ngày em phải làm theo bame rồi. các anh chị giúp em với.. :'(

Tâm sự giấu tên qua https://www.facebook.com/goctamsuwebtretho