Hôm qua mình đã nói thẳng và nói thật với nhau rồi a nhỉ

ừ, a chia tay ng đó một cách không cam lòng, chỉ vì mẹ a phản đối quyết liệt. A giận dỗi, đi làm về, tắm rửa, ăn cơm, ko nói một tiếng nào, về sau thương cha thương mẹ nên ko đành lòng giận nữa. Và về sau, a nghe lời mẹ cưa cẩm e.

A bên e như vậy, trong lòng a có lúc nào vui?

E cũng chẳng vui.

Hôm qua, a ngồi hì hụi ghost win cho e. Bản ghost ko tương thích với máy em do máy e ko phân vùng ổ c => lỗi. A là dân IT, một vấn đề cơ bản như vậy nhưng lại ko hề nghĩ tới, thật ra là do a chẳng để tâm đến, ko mảy may suy nghĩ đến. Máy tính của e, e quý gần bằng chính bản thân e, mà a lại ko hề quý nó một tí nào cả. Đau lòng lắm.

A về. E nghĩ tới nghĩ lui, rồi quyết định. E giải thoát cho a. E cho a 1 lí do để gia đình a ko ép buộc a đến với e.

E có bệnh. Dù về cơ bản là e khỏe mạnh, cân nặng, tuần hoàn, thần kinh, tiêu hóa ko vấn đề gì. Nhưng cũng như một cái máy tính cấu hình tốt mà có chút lỗi win, bình thường chẳng sao, lúc đang làm việc quan trọng, biết đâu có thể tự dưng khởi động lại hoặc tắt cái bụp, nói chung là e có chút vấn đề. Bệnh của e rất phổ biến, ngay trên wtt này cũng có hàng chục hàng trăm topic nói về nó. Những ng mang bệnh vẫn sống rất lâu, sinh con đẻ cái, vui vẻ hưởng thụ tuổi già. Mà nhìn cái mặt tròn tròn của em là biết ngay e sẽ sống rất dai.

Nhưng e ko cần a phải biết điều đó. A cần 1 lí do, ừ, e cho a lí do.

A về được 1 đoạn đường, e gọi a quay lại. E trao cho a 1 xấp kết quả xét nghiệm dày, đủ để mẹ a hoảng hốt. E trả tiền nước. E bảo a nói với cha mẹ a. Ngay sau bữa tối.

10h a mới nt, bảo nếu a nói sau này chúng ta chỉ là bạn bè, e có đồng ý ko?

ôi, a thật sự chưa từng có ý muốn hiểu em dù chỉ 1 chút xíu. E cần làm bạn với a sao? E cần a khách sáo sao. Là e từ bỏ, là e cam tâm tình nguyện để a trở về với ng cũ của a. Còn nếu e muốn có a, chẳng lẽ e lại ko làm được sao?

E là ai nào? E cao ráo, ko xinh ko xấu, e có công việc nhàn nhã, có học thức, e hiền lành ngoan ngoãn, e gặp bà nội a rồi, mẹ anh cũng thấy e rồi, họ ưng e từ đầu, e mà muốn về làm dâu nhà a, a thoát được sao? Và nếu như a nhất định phải lấy 1 ng a ko yêu, thì e ko xuất sắc, nhưng a cũng chỉ là 1 con ng bình thường, mà giữa bao nhiêu con ng bình thường, e chẳng phải là lựa chọn đáng suy nghĩ nhất hay sao?

a bảo: sao em lại nói ra mà ko giấu đi

- không phải là e ko muốn giấu, nhưng thật sự e nói dối không tốt, sớm muộn cũng có lúc vui miệng mà khai ra, nên cứ nói sớm cho đỡ đau tim.

a bảo: nếu a nói mà cha mẹ phản ứng ko tốt thì sao?

- thì thôi. E ko muốn a phải chọn lựa 1 lần nữa. Để e quyết định thay a

(Không ai sinh ra đã mạnh mẽ, nhưng e là ng ko có lựa chọn nào khác ngoài trở nên mạnh mẽ. E ko có lựa chọn nào cả. Vậy nên, nếu có 1 ng phải lựa chọn, hãy để ng đó là e )

A bảo: sao e nhận ra tc của a? Sao e biết chị ấy rất ổn, trước giờ a quen ai cũng rất kín tiếng mà?

(ồ, a coi thường phụ nữ (và em) quá. Nếu e ko cảm nhận được rằng a ko có tc với e, thì thật là phí công e tu luyện suốt 25 năm trên đời.)

A bảo: a rất ngại vì giành thời gian cho e nhưng ko có tình cảm đc. A vẫn liên lạc với ng cũ. Ng ấy nói có ng y mới rồi, nhưng a biết là chỉ nói vậy để dối m dối ng, để a y ng khác.

(E biết. Cái hôm m đi đám cưới đồng nghiệp a, rồi đi thác chơi, e về gửi ảnh của a cho a, rồi unfriend fb a. Lúc đó e chưa hề biết a đã từng có ng yêu, và phải chia tay một cách bất đắc dĩ. Ngay khoảnh khắc đó, e đã biết a ko hề thương mến e.)

Hôm qua, lúc a hí húi với cái máy, e thấy 1 sợi tóc bạc trên đầu a. E chợt nghĩ: nếu được thấy a già đi mỗi ngày, kể ra cũng có chút thú vị. Rồi e thoáng nghĩ, hay e cứ trói a với cuộc đời e trước, dù ko thể làm a yêu e, thì cũng có thể nghĩ ra vô số trò làm cho a sống ko yên, cho bõ tức. (tuy em tốt bụng, nhưng trong đầu e thi thoảng vẫn chứa đầy ý đồ đen tối)

Nhưng e có lòng kiêu hãnh của e - của 1 cô gái 25 tuổi sinh đúng cung Kim Ngưu. E cóc cần 1 ng ko thương m. Cần gì phải giày vò nhau như thế. E vốn đang sống rất, rất tốt. Nếu ko phải a làm sao chổi, liệu e có cần phải đau đầu nghĩ cách gỡ nút thắt cho a rút lui an toàn ko?

E bằng lòng tha thứ cho a tội ko thích e mà dám "cưa" em. Chẳng mấy khi em độ lượng với những ng lừa dối m như thế. Vậy nên,, hãy biết nắm bắt cơ hội mà chạy đi trước khi em đổi ý.

Nhưng mà, là vì a nói a và ng đó ko thể quay lại được nữa. Nên em đổi ý rồi.

Em ko cần a yêu em. E cũng chưa yêu a. Mà e cũng chưa yêu ai. Nên ta hãy cứ như thế này nhé, ko yêu đương, ko trách nhiệm, ko hứa hẹn, chỉ đơn giản là 2con ng quen biết nhau và chia sẻ thời gian cùng nhau.

Chừng nào e chán, hoặc a chán, thì ai đi đường nấy. A nghĩ sao? (Đừng nghĩ e chủ động đề nghị mà a có quyền kiêu, a tìm đâu ra 1 cô gái vừa tốt bụng vừa độ lượng vừa hiểu chuyện vừa ko đòi hỏi như em nào???)

A đồng ý.

Vậy từ hôm nay, ta bắt đầu một mối quan hệ không cần rõ ràng, không cần gọi tên, ko cần định nghĩa. Trong khi cùng a giết thời gian, e có quyền ngắm nghía trai đẹp và chinh phục họ, hoặc bị họ chinh phục.

A đợi đấy, e nhất định tranh thủ bắt nạt a để đòi lại công bằng.