Thật ra là tâm trạng em đang rối lắm . Mới nốc hết mấy chai bia vào để lấy sự can đẩm nhưng không làm được , đành nhờ các chị các mẹ cho e 1 lời khuyên . Hai tháng nay em thầm thương pé kia . Phải nói thật sự là chưa ai làm tim em đập mạnh như người này . Hoàn cảnh là có làm chung , vài bữa có chat chit tới 12h đêm , em định 1 ngày nào đó ngỏ lời yêu . Nhưng đời không như mơ , tự nhiên tháng nay có thằng kia ve vãn e nó , thật sự thì thằng này bề ngoài sáng sủa hơn em , ăn nói cũng dẻo miệng hơn em rất nhiều . Sáng nào nó cũng sáp với pé kia ăn sáng chung . Em thì tính nhát lắm , yêu rất nhiều cũng không dám nói , hằng ngày thấy thằng đó chat vs pé kia ( trong giờ làm ) mà em rã rời , như ai đó đạp vào tim mình . Cả chi nhánh đồn ầm lên chuyện 2 ng , em bùn lắm , vì 2 năm nay e mới có cảm tình vs 1 ng con gái nhiều đến vậy . Em nó phần nào cũng đoán đc tình cảm của em . Hôm qua e lên fb quăng vài stt tâm sự ám chỉ Trâu chậm uống nước đục . Em ấy liền nt nói rằng em iu ai thuơng ai sao không nói , sợ thất bại hả . Em thì nói anh msn tình yêu lâu dài nên suy nghĩ thật kĩ . Em ấy nói lại là "anh mún ng ta tỏ tình trước hả , con gái ai tỏ tinh trước bao giờ ,có khởi đầu thì mới có lâu dài ". Xong e nói tụe nhận mình ngu . Pé ấy nói lại không ai ngu hết , vấn đề là sợ mất mặt sợ thất bại . Tới đây tự nhiên em cứng họng nên lái qua chuyện khác . Em thật sự rất băn khoăn , có nên nói lời yêu hay không , hay lại chuốc lấy thất bại . Em thà iu đơn phuơng còn hơn tỏ tình rồi thất bại , thật sự rất rối lòng . Em có hỏi phải 2 ng đang iu nhau , pé đó nói đang suy nghĩ , tại FA cũng quen rồi . Kể sơ cho mn biết là pé đó tính rất trầm , ít nói , ít bjo nói chuyện trai gái mà hôm qua tự nhiên sau stt em trên fb thì nói e nên tỏ tình

Em phải làm sao đây , m.n thấy e có hy vọng nào không . Hay em đang hoang tưởng là pé đó đợi lời tỏ tình của em , thằng kia cứ tấn công pé đó , đi dấu ng ta cùng đồn ầm chuyện 2 ng , tim em xốn xao quá các chị ơi

Trong khi đợi các chị em ra bờ hồ nốc tiếp mấy chai bia giải sầu đây:((