Hôm nay, xem lễ duyệt binh mà nhớ Hà Nội da diết.....HN đã in sâu vào trong tâm trí của tôi...Tôi đã thuộc tên các con đường ở HN và dĩ nhiên tôi có rất nhiều bạn là người HN chính gốc hoặc ra làm việc ở hn....

Thật ra sau chuyến du lịch vào năm ngoái với 1 thời gian kéo dài gần 4 tuần.....sau đó vì 1 số lý do, hoãn hàng loạt chuyến bay trong năm 2014....từ đầu năm đến nay, ngoài trừ chuyến đi vì công việc tháng 7 vừa rồi, mình cũng đã có gần 10 lần nhỏ nhỏ khác bay ra HN để mục đích thăm bạn bè.....Vì lý do nhỏ nên mình đi rất âm thầm, chỉ vài người bạn và gia đình biết

Công việc đầu tiên khi ra HN không chuyện gì khác đó chính là đạp xe hoặc ngắm Hồ tây từ tòa nhà Thanh Niên. Mỗi lần ra HN, gia đình bạn bè luôn được chào đón nồng nhiệt, chiêu đãi mình rất nhiều món ngon....Biết được mình đang bị bệnh, nên các bác chào đón nồng nhiệt, chăm sóc chu đáo nhiều hơn....Mình cũng thuộc loại dễ nuôi, nên món nào mình cũng ăn được 1 cách siêu ngon lành

Hôm nay, HN đã bước vào mùa thu....Mùi hoa sữa thơm lừng trên các tuyến phố...Bây giờ, ngồi đây nhớ về hn, nhớ lại những lần ra hn, nhớ từng khoảnh khắc yêu dấu, nhớ từng guơng mặt, nụ cười, nhớ từng con phố đã đi qua

Xin gửi về nơi phuơng Bắc xa xôi- Hà Nội lời cám ơn đến những người bạn của tôi với tất cả tình yêu và nỗi nhớ da diết

P/S: Nếu ai đó ghét tôi, xin mời đi ra khỏi topic này giúp tôi. Đây là góc nhỏ của tôi dành cho bạn bè và cho HN của tôi...Ok nhé