Cách đây 1 vài tháng, em có lập 1 topic tâm sự và mong các mẹ tư vấn phải làm sao khi em và anh ấy yêu nhau hơn 3 năm rồi, ty đôi lúc cũng có nhiều sóng gió, hiểu lầm và trách móc nhưng về cơ bản em thấy nó vẫn đẹp vô cùng thì đột ngột, anh ấy nói lời chia tay vì gđ anh ấy không đồng ý.:((:(( Em đã cố gắng thuyết phục anh ấy các kiểu nhưng ko có tác dụng, vì em chỉ nghĩ đơn thuần gđ anh ý ko đồng ý vì 2 đứa ko hợp tuổi nhau, và anh ý sợ em sau này khổ nên quyết định từ bỏ, " đau 1 lần rồi thôi!".

Nhưng sự thật không phải thế các mẹ à, trong 1 lần tâm sự với bạn của em, anh ấy nói gđ anh ấy ko chỉ phản đối vì chuyện tuổi tác, mà còn vì bố mẹ anh ấy ko ưa em, chê em gầy yếu, không chỉn chu kĩ tính:-?. Em cũng ko muốn bàn nhiều đến vấn đề này, mà chỉ muốn nói đến chuyện giữa em và anh ấy. Trong mắt anh ấy, em là 1 đứa ngang bướng, ko chịu nghe lời, anh ý đã lựa lời góp ý vs e nhiều lần nhưng em ko nghe và cho rằng e là đứa sống khép kín, ngại giao tiếp;);)

Sau khi con bạn em tường thuật lại hết những gì anh ý nói, em đã rất sốc, nhưng em quyết định sẽ nói chuyện thẳng thắn vs anh ý, và xin anh ý 1 cơ hội sửa đổi bản thân mình. Nói mãi anh ý cũng đồng ý, cũng có nghĩa là 2 đứa em ko chia tay nữa các mẹ ạ :-$.

thế nhưng, có 1 lần em đến chỗ anh ấy chơi, vô tình em biết được anh ấy thường xuyên chat ( FB, gmail, skype) với 1 cô bé kém em vài tuổi. Cô bé này em biết, cao ráo, xinh và khá sắc xảo. :((:(( Nội dung chat thì cũng ko có gì đáng báo động, ngoài việc cô bé ấy hỏi chuyện giữa 2 anh chị thế nào. Người yêu em trả lời rất tình bơ: cũng ko còn gì nữa em ạ, có chăng chỉ là bạn bè thôi! :-S:-S

trong khi thực tế lúc đó anh ý đã đồng ý cho em cơ hội cả 2 cùng cố gắng sống tốt và hoàn thiện bản thân hơn, nhưng em ko hiểu sao anh ấy vẫn nói với cô bé đó như thế8-| Cô bé ấy cũng hỏi lý do chia tay là gì, thì anh trả lời rằng: vì gđ a ko đồng ý, vì 2 đứa ko hợp tính nhau, nhưng quan trọng nhất là quá sức chịu đựng của anh rồi :((

Lúc đọc những dòng này, em đã bật khóc các mẹ ạ, chắc các mẹ có thể hiểu đc cái cảm giác khi mình yêu 1 người hết lòng và nguyện gắn bó với người ta suốt đời nhưng người ta lại chán ngán và ko thể chịu đựng đc tình yêu mà mình mang lại;)

Sau đó em cũng phát hiện ra anh ý cũng hay nói chuyện nhắn tin với 1 2 cô bé khác nữa ( là bạn của cô bé em kể trên). Nội dung trò chuyện thì cũng ko có gì ghê gớm đong đẩy lắm, nhưng thực sự em vẫn thấy buồn, vì suốt thời gian đó ng ấy rất hiếm khi liên lạc với em, trong khi lại có tg nc với người khác. Em thì cố tìm lý do biện bạch cho anh, tự nhủ mình rằng anh đang buồn, cần người nói chuyện nên mới thế.;)

Sau thời gian ấy, chuyện của 2 đứa em có tiến triển tốt hơn, bọn em nói chuyện với nhau nhiều hơn và em thực sự vui vẻ hạnh phúc lắm, nhưng thời gian đó chỉ kéo dài hơn 1 tháng thôi các mẹ ạ. ;) anh ấy lấy lý do bận việc ở cty, tối về nhà lại nhận việc làm thêm nên chẳng có thời gian rảnh nhiều, chẳng mấy khi nt hỏi han hay chat chit với em. Em thì cố gắng hạn chế ll với anh cũng vì nghĩ anh bận, ko muốn anh thêm bận tâm về mình. Nhưng lúc nào em cũng lo lắng vì ko biết anh bận thật hay anh cố tình làm thế để ko phải ll với em, dành thời gian làm những việc khác sau lưng em.;)

Cũng đôi khi, vì sợ mất anh ấy nên em nói với anh ấy rằng dù có chuyện j xảy ra đi chăng nữa, em vẫn sẽ gắn bó bên anh và cùng anh vượt qua tất cả. Em cũng bảo vs anh ấy rằng hp là do 2 người vun đắp, em tin tưởng anh ấy. Lần sinh nhật vừa rồi, em có nói với anh ấy rằng, dù có chuyện gì xảy ra đi chăng nữa em vẫn yêu mà mãi mãi ở bên cạnh anh.

Khi nói ra những lời này, điều em mong mỏi là anh ấy sẽ tin tưởng e:|, và biết rằng em đã hy sinh nhiều thế nào cho chuyện 2 đứa. Nhưng có khi e đã sai các mẹ ạ. Anh ấy vẫn thờ ơ em vì công việc, nếu vì công việc thật thì em tạm chấp nhận, nhưng e ko nghĩ là bận tới mức ko thể có 1 chút tg trò chuyện với em. Em bắt đầu cho rằng những lời em đã nói sẽ vô tình gây cho a ý 1 cảm giác an toàn thái quá, rằng dù anh đối xử vs em thế nào thì em vẫn ở bên anh ấy, ko rời xa. dù anh ấy ân cần quan tâm hay là thờ ơ mặc kệ thì em vẫn yêu anh ấy, nên anh ấy căn bản ko cần để ý đến suy nghĩ của em. Có phải vậy ko các mẹ? :((

Em thấy buồn buồn quá, gần đây em gặp nhiều chuyện ko vui, muốn tâm sự mà nhắn tin cho anh ấy mãi ko thấy có trả lời, khi nhắn lại thì cũng chỉ 1 2 câu rồi em đỡi mãi cũng ko thấy nói gì luôn. :-S em chẳng biết phải làm thế nào để cải thiện tình hình cả. Có mẹ nào từng ở trong hoàn cảnh của em ko, hãy chia sẻ với em để em biết cách vượt qua với.:((