Mình 24 tuổi, cô ấy hơn mình 1 tuổi. Mình và cô ấy quen nhau trên facebook, hồi Tết cô ấy và bạn trai (đã quen được 6 năm) có trục trặc nghiêm trọng nên cô ấy có chat và tâm sự với mình trên facebook. Qua đó mình biết được cố ấy đang rất buồn nên mình cũng đã an ủi cô ấy rất nhiều. Lúc đó mình có cho cô ấy số đt và bảo rằng nếu cảm thấy buồn hay muốn tâm sự gì thì gọi cho mình. Cách đây hơn 2 tháng, cô ấy có gọi và từ đó mình và cô ấy giữ liên lạc, thường xuyên nhắn tin và chat trên facebook. Đầu tháng 4 mình và cố ấy có hẹn gặp nhau và kể từ đó mình và cả 2 đã có 1 khoảng thời gian hẹn hò thật sự rất vui, cũng có chuyến đi chơi xa. Cố ấy cũng có nói là cô ấy có tình cảm, cảm thấy ấm áp khi ở bên mình. Mình và cô ấy cũng có những cữ chỉ hành động thân mật chỉ dành cho đôi lứa yêu nhau. Nhưng mình vẫn thấy cô ấy rất buồn và stress với chuyện người yêu cũ nên mình có bảo cô ấy hãy dứt khoát với người yêu cũ nhưng cô ấy nói là không thể và cứ tiếp diễn như thế. Đến một hôm đó là cách đây hơn 2 tuần, mình thật sự không thể chịu đừng được khi cô ấy cứ buồn vì chuyện người yêu cũ nên mình muốn cô ấy đi đến quyết định dứt khoát nhưng cô ấy vẫn không thể dứt khoát nên mình đề nghị chia tay với cô ấy và từ đó không liên lạc nữa. Một tuần sau mình suy nghĩ rất nhiều và có cảm thấy ích kỷ nên mình có gọi đt cho cố ấy để níu kéo nhưng cô ấy bảo là không còn tình cảm như trước nữa và hiện tại chỉ muốn là bạn. Kể từ đó cô ấy rất xa cách, không còn chủ động như trước nữa, nhiều khi nt hay gọi điện cô ấy cũng không trả lời. Mình có nói là nếu như thật sự không còn tình cảm nữa thì hãy xóa facebook của mình đi và cả 2 sẽ chấm dứt còn nếu như vẫn còn thì mình có thể đợi cô ấy và cô ấy đã không xóa. Mình hỏi thì cô ấy nói cần thời gian khuyên mình đừng nên hấp tấp nhưng mình thật sự không thể chịu được khi mình cứ chờ đợi mà không biết được mình phải chờ trong bao lâu và còn hy vọng không. Mình có hẹn cô ấy gặp mặt một lần nói rõ về chuyện này nhưng cố ấy cứ lần lựa không muốn gặp. Cách đây một ngày mình có nói với cô ấy yêu cầu lần cuối của mình là muốn gặp cô ấy để nói rõ mọi chuyện, cô ấy nói sẽ gặp mình khi nào cảm thấy được. Mình hẹn cô ấy bất kì ngày nào trong tuần này và tuần sau khi nào rãnh thì gọi cho mình nhưng cô ấy nói rất bận và không muốn gặp rồi xóa luôn facebook của mình.

Hiện tại nếu muốn mình vẫn có thể liên lạc với cô ấy qua đt hoặc chương trình chat trên điện thoại. Mình mong mọi người tư vấn giúp hiện giờ mình phải làm gì và có còn cơ hội đến với cô ấy hay không. Mình thật sự không muốn mất người đó.
.