Có post bên VOZ để hỏi các anh, h qua đây hỏi các chị, em nên làm thế nào.

Bắt đầu kể từ sáng nay, mà phải nói là hôm nay là cái ngày đen **** đen hơn dc nữa, sáng dậy ra xe, đề ko được --> e có linh tính ko hay roài nhưng sợ trễ học nên vẫn vác thây đi học, chạy đến vòng xoay Điện Biên Phủ thì đệt, nó tắt máy ngay giữa vòng xoay các bác ạ may mà ko có xe lớn phía sau..., e ráng lết thây đến trường...

Đến trưa, hôm nay e học pa cái lý thuyết tin học, chán ngắt nên lúc trước mới nhắn gấu, hỏi chiều nay có đi đâu ko, e qua đi chung. Số là dạo này cũng hơi trục trặc tí, nhưng khổ là mỗi lần gây nhau hay rì ấy là toàn e phải tự vác thây đi làm hòa, nhận lỗi này nọ, thiệt n lúc cũng phát điên dữ lắm, nhưng nghĩ lại thì thứ 1 mình là con trai, ko lẽ chấp nhặt con gái với thứ 2 thì gấu e vẫn còn tính trẻ con lắm ạ(gấu 9x). Đặc biệt tính gấu e là lúc có việc gì dạng như ko biết làm ntn(gây nhau, chuyện rì khó nói...) là y như cứ tìm cách né chứ ko tìm cách giải quyết...

Vào lại vấn đề, e nhắn hỏi thì gấy bảo chiều đi mua đồ gì dưới chợ(e quên tên chợ rồi, quận 5 ấy), tầm 3-4h đi, lúc e nhắn + gọi là từ 12h. Thêm 1 tật nữa của gấu mà ko biết các bác có bị ko, đó là để đt ở chỗ nào ấy mà ko để ý, e thường chịu cảnh nt + gọi mà ko bắt máy :(. E trích nguyên đoạn nt cho các bác đọc, e type lại thành có dấu lun:

(khoảng >1hPM 1 tí)

e: Chiều đi đâu ko?

e: Đâu roài? Quăng đt đâu eh? :-?

gấu: Đi mua đồ

e: Ec, đi vs con D hủm?

e: eh

e: ...

(lúc này là khoảng 1 tiếng ko thấy replY )

gấu:Ko. Đi 1 mình

e: bỏ cái đt ở đâu vậy chị 2...

gấu: ko để ý

e:Chị 2... H chuẩn bị vềđây. Mấy h đi đc?

gấu: khoảng 3-4h

e:đi với mềnh có phàn nàn gì ko?

gấu:....Cũng dc, đỡ tốn xăng

e:Bạn đổ xăng đi. Về đây, làm xong từ sáng h, ngồi cũng ko làm gì.

gấu: 3-4h mới đi á

e:giờ còn trên Thủ Đức mà, về nhà nữa

e: dưới đó có mưa ko?

(2h26 phút)

(khoảng 5 phút sau)

gấu: Có. Chắc là lớn.

(lúc này e đang chạy xe về roài )

e vừa chạy ra làng ĐH đc tí thì trời mưa, chạy dc 1 đoạn thì sình bùn văng đầy áo khoác và chân, nón bảo hiểm..., áo e màu trắng nữa mới chết , tới 3h22 thì tới nhà gấu. E gọi đt:

e: đang trước cửa nà, mở cửa đi

gấu: (e ko nhớ rõ vì là call nhưng e cố gắng giữ dc nội dung chính) gì vậy...etc... (kiểu như đang làm gì đó và quên bén là bh là mấy h...)

e: đi đc chưa? mà mở cửa vào cho rửa tay chân đi, văng sình

gấu: thôi, ko, sao bạn ko về nhà bạn mà qua nhà mình làm gì?

e: gì nữa đây? nãy nói là 3-4h, bây giờ gần 3h30 rồi? mở cửa cái đi, sình bùn tùm lum

gấu: thôi, ko, bạn về nhà bạn đi...

nói 1 hồi nữa thì kiểu như bảo e về đi, ko cần đi nữa, cảm ơn. E vẫn chưa hiểu gì cả, 1 lúc sau thì bảo dạng như "sao bạn bảo về nhà trước mà mới h này qua đây?" "tui tưởng bạn về nhà trước rồi khi nào đi mới gọi tui"... Trong khi rõ ràng là bảo e 3-4h đi thì e lấy cái mốc là 3h30, vì trễ hơn là ra đường kẹt xe, bây giờ gấu lại quay qua nói e bảo "về nhà" rồi mới qua, tức là khi "về nhà" e mới gọi gấu để gấu chuẩn bị, vì e ko gọi nên ko chuẩn bị --> ko đi, kêu e về là đúng????

mưa thì như điên, mà chạy từ Làng ĐH về tới nhà gấu ở Cộng Hòa(Tân Bình), nhà e thì ở CMT8, nếu về nhà nữa thì chạy qua làm sao kịp giờ? E nói dạng vậy thì lại trả lời kiểu như "cái này là tui nhờ thôi! ko cần bạn làm vậy?", e thật ko hiểu gì luôn, mình sợ trễ nên mới cố gắng cho kịp, qua đến lại bị đuổi về(e nói "đuổi" là dùng đúng từ luôn chứ ko phải nói dc dễ nghe cho cam... )

nhưng nói mãi thì gấu vẫn khăng khăng e là người "ko biết nhận mình sai?" các chị phân trần và cho e lời khuyên đi