Một chút về mình

Mình cũng khá nhiều tuổi rồi, công việc ổn định thu nhập bình thường, quan điểm tình yêu rõ ràng

Gia đình mình có 3 chị em, mình là nam,trên là chị gái và em gái, gia đình bạn gái có 3 chị em gái

Tụi mình yêu nhau cũng được hơn 8 tháng rồi, đợt vừa rồi cả 2 về ra mắt gia đình 2 bên (nhà mình thì không ý kiến gì) nhưng tuần trước khi ở nhà bạn gái về được 2 ngày thì biết tin gia đình nhà gái không đồng ý, lý do là mình ở xa quá (nhà bạn gái cách HN 30km, nhà mình cách HN 110km, khoảng cách 2 nhà ~ 150km) Hôm bạn gái nói là gia đình không đồng ý mình thực sự rất buồn :( . Giờ bạn gái mình cũng không hẳn là thôi nhưng có phần nào đó suy nghĩ khác, mình có nói dù có khó khăn như thế nào thì cũng cùng nhau chia sẻ. Nhưng cô ấy thì cứ muốn giải quyết một mình, cô ấy có nói là với gia đình là sau khi cưới 2 đứa cũng xác định làm ở HN, cuối tuần thì về nhà cô ấy,còn lễ tết thì về nhà mình, thuyết phục kiểu gì thì 2 bác cũng không đồng ý.

Trong tình yêu mình vấp ngã cũng khá nhiều có lẽ đây cũng là người con gái cuối cùng mình thật lòng yêu. ngày ngày suy nghĩ mà thấy mệt mỏi, mãi cũng không tìm được hướng giải quyết

Vác lên đây mong mọi người có kinh nghiệm giúp mình tìm ra lối thoát trong chuyện này

// em tính nói với bạn gái là "Ăn cơm trc kẻng"(nhưng có vẻ là bất khả thi vì cô ấy chưa từng làm chuyện đó) hoặc là một mình âm thầm về thuyết phục 2 bác

Các bác vào đọc tiện thể up hộ em hy vọng ai đó giúp đc em

Trăm sự nhờ mọi người. Xin chân thành cám ơn mọi người suốt đời :(