Chào các mẹ.

Chuyện của mình đã nhùng nhằng 3 tháng nay rồi mà mình vẫn chưa có một hướng đi dứt khoát được.

Mình và anh yêu nhau đã 5 năm, mình vì anh nhiều, thiệt thòi nhiều. Chuyện tình yêu của chúng mình nhiều khó khăn sóng gió, cho đến nửa năm gần đây mới bắt đầu ổn ổn, đó là khi anh đi làm. Nhưng từ khi anh đi làm, anh quen nhiều bạn bè, anh bắt đầu không thích những "khiếm khuyết" của mình.

Cách đây 3 tháng, anh nói với mình anh hình như không còn yêu mình, lúc nhớ lúc khôg, mình buồn lắm, mình hỏi anh vì sao, anh có kể anh không thích có một người yêu "không được xinh, không nữ tính, dịu dàng như mình, anh mệt mỏi khi ở bên mình". Thật ra hai đứa mình yêu nhau nhiều cái không hợp, trong cuộc sống vẫn cố hoàn thiện và hòa hợp, mỗi người thì chỉ thay đổi đc chút xíu, mình thì gần như chấp nhận mọi "khiếm khuyết" của anh, mình buồn vì anh ko chấp nhận được điều đó, nhưng những cái đó là tốt, nên mình đã chú ý ăn mặc hơn (hợp thời trang, trc đó mình ăn mặc vẫn đẹp, nhưng hơi giản dị), mình cố đi đứng nhẹ nhàng, ăn nói dịu dàng và đặc biệt sửa lỗi chính tả, thực sự là mình đã cố gắng, nhưng vẫn ko tác động đến anh vì anh bảo "em vẫn thế, và anh thấy KHÔNG CÒN YÊU EM nữa".

Mình đã suy sụp rất nhiều, tình yêu 5 năm, mình đã tin tưởng trao cho anh cái ngàn vàng, mình đã cùng anh vượt qua mọi khó khăn, và khi HP cận kề (dự định sang năm cưới) thì anh nói không còn yêu mình, muốn chia tay. Mình ko tin vì những điều đó mà anh bỏ mình, vì mình vẫn như thế 5 năm qua mà anh vẫn yêu mình, mình hỏi dồn thì anh bảo ANH CÓ NGƯỜI KHÁC.

Mình đã đấu tranh lý trí, tình cảm rất nhiều, quên anh đi, hay níu kéo. Nhưng sự tổn thương, vì có người thứ 3 làm mình gần như sống lay lắt qua ngày, cứ lý trí ngà nào mạnh hơn thì mình ko liên lạc với anh, lẳng lặng 1 mình, khi tình cảm mạnh hơn, mình đau khổ vật vã, mình liên lạc với anh. Anh thì lúc nào cũng sẵn sàng liên lạc (đt, yahoo) với mình, nhưng anh ko muốn gặp, vì anh bảo ko yêu, nhưng anh thương và muốn mình sống tốt, anh nói vẫn muốn là bạn.

Mình làm bạn sao được khi anh vẫn yêu ng thứ 3, mình bảo mình chấp nhận làm bạn khi mà anh chia tay người thứ 3, anh bảo KHÔNG, mình bảo anh ác lắm sao anh bắt em khi còn đang yêu anh mà nhìn anh yêu ng khác, anh bảo anh ko yêu, mà chỉ thấy nó bụ bẫm nên tán tỉnh, trc sau gì cũng chia tay, nhưng không phải bây giờ. Em là bạn, đừng ích kỷ bắt anh ko đc quen ng con gái khác. Mình chỉ bảo cho đến khi nào, mình có thể chấp nhận đc chuyện anh yêu ng khác (khi mình cũng hết tình cảm) chứ có bắt anh cả đời đâu. Anh bảo anh ko nói trc đc.

Anh bảo ai trong hoàn cảnh của mình đều đau khổ, nhưng phải biết khéo léo giữ anh lại bên mình, biết kìm nỗi đau vào trong, chứ lúc nào cũng khóc lóc, đau khổ, đòi hỏi điều kiện như mình thì không bao giờ hy vọng anh yêu lại mình.

Sau tất cả những chuyện xảy ra, anh chưa một lời xin lỗi và tỏ ý hãy hiểu cho anh, em hãy cố gắng lên, anh cũng mong mình như ngày xưa. Mà toát lên, anh chỉ muốn mình chấp nhận đc chia tay, sống tốt, và buông tha cho anh.

Thật sự bây giờ mình rất đau khổ, biết anh vẫn yêu ng khác, mình làm sao có thể làm bạn anh đc đây. Mình hỏi anh có muốn mình như ngày xưa, anh bảo chuyện tc anh không nói trc được, tự nó thế, anh cũng khổ tâm, nhưng ko biết làm thế nào. Sống mà cứ hờn ghen thế này, không tin nổi anh thế này, liệu mình có đủ nghị lực để kéo anh lại phía mình không, hay mọi chuyện chỉ tồi tệ thêm. Mình cảm thất tổn thương lắm.

Còn quên hẳn anh đi, không gặp nữa, thì mình lại băn khoăn mình làm thế đúng ko, mình đã thực sự cố gắng hết sức giữ anh lại, mình còn trao cho anh cái ngàn vàng nữa, những mất mát đau khổ ấy liệu mình có sống nổi mỗi khi tc chiếm ưu thế. Và quan trọng giữa mình và anh có nhiều kỷ niệm,, những gì tốt đẹp nhất chúng mình dành cho nhau, nếu quyết tâm xa anh, mình đau khổ và tiếc nuối lắm. CHính những điều đó, khiến mình vô cùng mệt mỏi.

Cứ lý trí thì muốn quên anh đi, làm lại từ đầu, tình cảm thì muốn được sống bên anh mãi mãi. Mình vô cùng mệt mỏi...