Tâm sự một chút buổi tối ngày thứ 7 chút ha chị em ơi, tự nhiên nay có nhã hứng viết tâm sự đôi ba câu với chị em đã là vợ người ta.

Khi còn trẻ, chắc hẳng ai trong chị em chúng ta cũng có thời gian vẫy vùng khoảng trời riêngn của riêng mình, vô tư vô lo, thoã mãn và vui vẻ. Nhưng rồi sau đó, gần nhất là ngay lúc này chúng ta nhìn lại và nhận ra rằng, có đi khắp muôn nơi thì cũng không đâu bằng việc được nắm tay người đàn ông mà chúng ta hôm nay gọi là CHỒNG.

Trong cuộc đời của người đàn ông, vợ mới là người sẽ luôn đi bên cạnh, mong muốn được sẻ chía tất cả những chuyện vui buồn và khó khăn cùng chồng. Không bao giờ muốn để chồng một mình. Người ta hay ví von vợ như chị em mình như cái bóng bên chồng vậy. Cũng đúng vì chúng ta không chỉ là vợ mà còn là người bầu bạn sớm tối với chồng nữa.

Khi chồng khó khắn, chưa bao giờ chúng ta có ý nghĩ sẽ bỏ rơi anh ấy ở lại chịu đựng một mình, ngược lại luôn âm thầm ở bệnh, động viên, quan tâm, khuyến khích, giúp đỡ cho đến ngày anh chồng có được thành quả, thành công như anh đã mong muốn. Chưa kể khi ốm đau bệnh tật, cũng chỉ có chị em chúng ta ân ần ở bên chăm soc, túc trực bên cạnh cho đến khi anh phục hồi hoàn toàn sức khoẻ.

Thật ra không chỉ có vợ mới cần một gia đình êm ấm mà các đấng mày râu cũng luôn cần một bến đỗ an toàn để trử vợ.

Hãy là chỗ dựa vững chắc cho vợ, trở thành nơi đánng tin cậy suốt đời, xứng đáng với người phụ nữ mình đã chọn làm VỢ.