Ngoại tình là từ mà dường như quá quen thuộc đối với bất kỳ ai nhưng chính bản thân mình, mình cũng không thể tin rằng bản thân mình có thể rơi vào hoàn cảnh đó.Vợ chồng mình yêu nhau năm năm mới tiến đến hôn nhân, để nhận được sự đồng ý của mình anh cũng phải tốn rất nhiều thời gian và tình cảm mới chinh phục được mình.Những năm tháng đầu tiên của cuộc hôn nhân là những ngày tháng hạnh phúc của tình yêu màu hồng, tình yêu đó cũng chưa bao giờ thay đổi kể cả đến bây giờ khi chúng mình đã có với nhau ba đứa con, hai trai, một gái.

hình ảnh

Công việc của vợ chồng mình khá tốt với mức thu nhập mà cũng nhiều người mong muốn.Hạnh phúc như nở rộ với người phụ nữ như mình, mình cũng chưa bao giờ có chút nào nghi ngờ anh. Thế nhưng mới hôm qua thôi cái thiên đường hạnh phúc ấy dường như sụp đổ hoàn toàn khi mình thấy anh tay trong tay với người phụ nữ khác, ôm nhau cười nói rất thân mật , âu yếm.

Không thể chấp nhận được sự thật mình vụt chạy và trốn tránh không muốn đối diện.Đến tận hôm nay mình vẫn chưa thể nói chuyện với anh, yêu anh bao nhiêu thì thất vọng bấy nhiêu, tình yêu như nguội tắt trong mình.Nhưng mình còn con cái, các con cần hạnh phúc đủ đầy cả cha lẫn mẹ. Mình có thể dành cho con tất cả nhưng chắc chắn không thể dành cho con một tình cảm ấm áp , vững chắc như của người cha.Mình chưa biết nên làm thế nào và cần nói những gì với anh, trong đầu mình bây giờ thật sự chỉ còn là những hình ảnh của cái ngày định mệnh ấy.