Khi còn con gái mình cũng là một người phụ nữ xinh đẹp và giỏi giang, mình cũng có một công việc ổn định với mức thu nhập không khá cao.Nhưng đúng là ông trời không cho ai tất cả , cho mình nhan sắc, tài giỏi nhưng lại lấy của mình sức khỏe.Từ bé sức khỏe của mình đã khôn tốt, thường xuyên phải nằm viện điều trị do những cơn đau tim.

Chính vì bệnh tật như vậy mà biết bao người đàn ông theo đuổi mình nhưng mình không đón nhận ai cả, mình không muốn thành gánh nặng của ai.Anh , một người bạn thân của mình từ thời cấp 2 đến đại học, anh cũng là người dìu hay bế mình khi đột nhiên ngất trên lớp hay đang tham gia các hoạt động khác.Hơn ai hết anh hiểu rõ căn bệnh của mình nhưng anh vẫn ân cần quan tâm và dành cho mình những tình cảm chân thành nhất.

hình ảnh

Mình đón nhận sự quan tâm và dặn lòng chỉ dừng lại ở tình bạn nhưng mình biết mình rất yêu anh, yêu anh từ rất lâu rồi. Đã rất nhiều lần anh cầu hôn mình nhưng mình không đồng ý, anh vẫn ở bên mình dù mình có tìm cách rời xa anh như thế nào. Cuối cùng mình cũng quyết định về sống bên anh dù quãng đường đó có dài hay không. Năm đầu tiên của cuộc hôn nhân là thời gian hạnh phúc nhất của cuộc đời mình nhưng sức khỏe của mình càng ngày càng xấu đi.Mình không đủ sức để tiếp tục đi làm vậy là gánh nặng về kinh tế đều đặt lên vai anh .

Khi mình thường xuyên phải điều trị tích cực thì mọi tiền để dành của vợ chồng mình cũng hết.Mình thấy anh phải thức khuya nhiều hơn, làm thêm nhiều việc hơn để lo tiền thuốc và tiền khám chữa bệnh cho mình, mình thương anh lắm , mình muốn rời khỏi anh để anh bớt đi gánh nặng nhưng rời xa anh rồi mình chắc chắn không thể sống tiếp.Thanh xuân của anh, tuổi trẻ đều dành hết cho mình, mình biết lấy gì để đền đáp cho anh .