Em đang rối bời quá mọi người ạ, không ngờ trái đất lại tròn như vậy. Chuyện sai lầm trước kia em đã cố gắng quên đi nhưng nó lại làm cho cuộc sống bị đảo lộn.

Trước đây em yêu sớm, mới học cấp 3 đã có bạn trai. Bọn em cũng đi quá giới hạn đến khi em thấy bị chậm kinh 2 tuần, lại có dấu mệt nên bắt anh đưa đi siêu âm. Đến lúc biết em có thai cứ tưởng người yêu sẽ hỏi cưới nhưng anh lại bảo:

“Giờ làm sao mà cưới được, anh còn phải lo cho tương lai chứ”.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Theo serieslakornthai.event96

Nghe người yêu nói vậy em khóc nhiều lắm, xin anh thương lấy mình và đứa con trong bụng nhưng không lay chuyển. Tháng sau em mới biết anh ra nước ngoài du học nhưng không hề nói một tiếng nào. Bố mẹ người yêu cũng xua đuổi, không nhận đứa cháu vì ông bà bảo biết là con ai.

Quá buồn vì bị bỏ rơi nhưng em vẫn lì lợm giữ lại đứa con. Bố mẹ nhiếc móc suốt ngày là hư hỏng làm ông bà xấu hổ với thiên hạ. Đến khi em sinh cháu, bạn bè của mẹ giới thiệu có người quen ở xa muốn xin con nuôi.

Đằng nội đứa trẻ đã không nhận cháu rồi, đắn đo mãi cuối cùng em cũng cho đi đứa con dứt ruột đẻ ra dù lòng đau như cắt. Sau đó em ra thành phố theo chị họ học nghề spa. Bố mẹ cũng cho một khoản tiền để hùn vốn với các chị làm ăn.

Rồi em cũng yêu 1, 2 người và gần như là quên hẳn mối tình cay đắng hồi trẻ. Đến khi gặp chồng bây giờ, hai đứa hợp nhau nên quyết định gắn bó. Bọn em sống chung trên này như vợ chồng đến khi em có bầu thì về quê anh xin cưới.

Nhà người yêu đông anh em, mọi người đều về ăn bữa cơm ra mắt dâu mới. Lúc các cháu chơi ở sân, em điếng cả người vì nhìn thấy 1 bé gái giống hệt mình hồi nhỏ. Em vẫn còn giữ nhiều ảnh mà trước bố mẹ đưa đi chụp làm kỷ niệm thỉnh thoảng vẫn đem ra xem, không chệch đi đâu cả.

Thấy em cứ nhìn bé gái đó, chồng mới bảo:

“Con của anh cả đấy. Hồi trước anh chị ấy lấy nhau mà mãi không bầu nên xin cháu về nuôi. Tự nhiên lại đẻ được 2 thằng cu nữa. Trông xinh nhỉ”.

Nghe anh nói mà em choáng váng. Trước kia người quen của mẹ giới thiệu cũng không nói người xin con nuôi là ai, ở đâu chỉ biết họ có điều kiện nên em cũng tin con sẽ có một tương lai tốt đẹp hơn là ở với người mẹ tồi tệ này.

Con bé tự nhiên lại cứ quất quýt em, nó cầm tay bảo:

“Thím buộc tóc cho con đi”.

Nhà anh thấy em thân thiện với cháu nên quý lắm. Tự nhiên chồng em thốt lên:

“Sao trông em với bé Nhi cứ có nét giống giống nhau ấy”.

Anh nói vậy làm em hoảng sợ lắm. Từ hôm đó lúc nào em cũng cố tình trang điểm thật đậm cho chồng và mọi người không để ý. Thế nhưng cứ nhìn thấy bé Nhi là em lại chột dạ, giật mình thon thót.

Không ngờ, giờ em trở thành thím dâu của chính con gái mình. Nhỡ đâu sau này mọi chuyện lộ ra, em phải đối mặt với nhà chồng như thế nào đây?

hình ảnh

Ảnh minh họa: Theo serieslakornthai.event96