Chỉ vì hai đứa đầu là con gái mà giờ chồng em bất chấp tất cả, bắt vợ đi tháo vòng để đẻ cho bằng được thằng cu nối dõi. Càng nghĩ em càng thấy chán mọi người ạ.

Chồng em là độc đinh lại trưởng nam mà cả họ nhà anh cổ hủ lắm. Lúc nào bố mẹ chồng cũng gây áp lực chuyện con trai con gái. Ông bà bảo làm thế nào thì làm kiểu gì cũng phải đẻ được con trai không mất hết dòng giống. Trong khi đó em thì tiền sử bệnh tim, hồi chưa lấy chồng thỉnh thoảng cũng hay bị ngất mấy lần rồi.  Lúc có bầu đứa đầu tiên bác sỹ đã cảnh báo phải theo dõi rất chặt chẽ.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Vậy mà đến khi đẻ em lại bị băng huyết, ngất đi ngay trên bàn sinh, bác sỹ cấp cứu mãi mới tỉnh lại. Lần đó em cứ tưởng mình đi rồi, nhưng may mắn lại thoát khỏi cửa tử. Em đẻ đứa đầu tiên là con gái, chồng bế trên tay mà cứ chẹp miệng mãi:

“Thôi lần này trượt thì sang năm làm tiếp thằng cu”.

Biết sức khỏe của mình không được tốt, sinh thêm con sẽ rất nguy hiểm nên em cố gắng trì hoãn, lén uống thuốc tránh thai để không có bầu nhưng bị chồng phát hiện. Anh đánh em một trận và bảo:

“Không đẻ nữa thì ly hôn”.

Thế là em lại phải thả rồi có bầu sau đó vài tháng. Lúc đi siêu âm chồng em đòi vào bằng được. Anh chẳng quan tâm xem vợ với em bé có ổn không mà hỏi bác sỹ luôn cháu là trai hay gái. Bác sỹ không nói mà chỉ bảo trai hay gái là do đàn ông chứ thì anh đá luôn ghế rầm cái rồi bỏ ra khỏi phòng.

Biết là con gái nhưng chồng không bắt em bỏ con mà lại tặc lưỡi bảo:

“Thôi lần sau cố thằng cu vậy”.

Đến lần thứ 2 đi đẻ em lại bị băng huyết các chị ạ. Đứa này em lại đẻ non 1 tháng nên cháu cũng yếu, hay ốm vặt đi viện liên tục, nghĩ mà thương.

Hai lần chứng kiến cảnh vợ suýt chết trên bàn đẻ rồi mà chồng em vẫn không động lòng. Sinh xong bé thứ 2 em sợ chửa quá nên đi đặt vòng, vậy mà lại bị chồng mắng cho một trận. Giờ đứa thứ 2 được 3 tuổi rồi, anh nằng nặng bắt vợ đi tháo vòng để kiếm thằng cu chống gậy. 

Nghĩ mà buồn quá, em chỉ có một mạng này thôi. Hai lần trước đẻ đã hãi lắm rồi, vậy mà chồng ép quá, anh còn dọa nếu không đẻ được con trai thì sẽ ly hôn thật chứ không đùa nữa.

Bình thường thì chồng em cũng là người tử tế, cũng yêu thương vợ với 2 cô con gái không ghét bỏ đứa nào. Vậy nhưng anh vẫn cứ đòi hỏi phải đẻ thêm bằng được đứa con trai bất chấp tính mạng của vợ. Em có nên liều lĩnh một lần nữa không các chị?

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet