Các chị, các mẹ có ai từng làm visa để vào Việt Nam cho sếp hay cho bạn bè thì tư vấn hộ em vẫn đề này với. Em đang làm cho một chi nhánh của cty Nhật ở Việt Nam. Sếp trực tiếp của em là người Nhật ạ. Trước đây sếp em cứ khoảng dăm ba ngày hay nửa tháng là lại phải bay qua bay về giữa Việt Nam và Nhật Bản để giải quyết chuyện công việc và gia đình. Vì Nhật được miên visa 15 ngày nên em chưa bao giờ phải xin visa cho sếp cả. Nhưng mà có chính sách mới là từ bây giờ nếu muốn vào Việt Nam bằng visa miễn thì ngày nhập cảnh và ngày xuất cảnh trước đó của sếp em phải cách nhau ít nhất là 30 ngày, mà với lịch trình nhu của sếp thì chuyện này là hơi khó. Thế nên chuyện xin visa cho sếp sẽ phải thực hiện từ bây giờ. Các chị, các mẹ ai có kinh nghiệm về vấn đề này thì cho em vài lời khuyến: xin visa như thế nào cho thuận tiên, đơn giản cho sếp em, có thể xin được loại visa nào và với lịch trình như của sếp em thì nên xin loại visa nào? à và xin visa ở đâu, phí như thế nào nữa ạ? E, cảm ơn mọi người trước.