Công ty nơi em làm quy định đồng phục công sở khá đơn giản (áo sơ mi trắng+chân váy đen, vạt váy không được ngắn trên gối quá 5cm), Công ty chi tiền đồng phục (5trđ/người/năm) và nhân viên tùy ý may hoặc mua đồng phục sao cho đúng quy định là ok. Đa số các đồng nghiệp trẻ đều chọn kiểu váy ngắn trên gối hoặc ngang gối, riêng em chọn kiểu váy bút chì dài phủ gối với đường xẻ ngắn phía sau (cùng là váy dài phủ gối nhưng kiểu váy bút chì may ôm may ôm sát đùi cho em cảm giác kín đáo, an toàn hơn so với kiểu váy chữ A).

Mặc dù chọn kiểu váy kín đáo, em vẫn bị QRTD như bị đồng nghiệp nam vô tình (thật ra là cố ý) chạm tay vào mông khi hắn đi ngang qua em lúc em đang đứng photo hồ sơ.… em kể lại chuyện bị  ….thì được biết là các đồng nghiệp nữ khác không bị giống như em (dù họ mặc váy ngắn hơn em)???  

1 hôm, em mang hợp đồng sang công ty đối tác ký (trước đó 2 bên đã thương thảo nội dung hợp đồng), sếp dặn em chờ ký rồi mang về để kịp gởi ngân hàng giải ngân khoản vay được đảm bảo bởi hợp đồng mới ký…đến Công ty đối tác, em được TGĐ bên đó mời vô phòng chờ ông ấy xem lại hợp đồng trước khi ký, xem xong, ông ấy ký (6 bộ HĐ) rồi đưa lại hợp đồng cho em, lúc đó ông ấy vô tình đánh rơi 6 bộ hợp đồng xuống đất ….phản ứng tự nhiên, em ngồi xuống nhặt, do ngồi xổm nên vạt váy bị rút lên đến ngang gối (khi đứng vạt váy dài phủ gối), lúc đó em chợt nhìn thấy ánh mắt ông ấy nhìn soi vào khe váy giữa đùi (may mắn là váy bút chì may ôm sát đùi rất kín), khi đứng lên, ông ấy khen “kiểu váy em mặc sang trọng, kín đáo, chuẩn con gái nhà lành” … khi mở cửa cho em đi ra, ông ấy tranh thủ bóp nhẹ vào mông em, em giật thót người, thẹn đỏ cả mặt, bước nhanh ra ngoài…. Khi chờ đóng dấu, em để ý thấy cô thư ký mặc váy công sở ngắn ngang gối với đường xẻ phía trước bên đùi trái khá gợi cảm!!! Em chợt nghĩ “không biết cô ấy có bị QRTD giống như em không?”

Sau sự cố đó, em cứ suy nghĩ mãi…. có phải tâm lý đàn ông háo sắc là thích QRTD những cô gái mặc trang phục kín đáo “ra dáng con gái nhà lành” ?