Thật sự tôi đã bỏ ngân hàng vì nó quá nhiều áp lực : thời gian bức bí, áp lực doanh số, và quan trọng là lương thấp. Rât khó để thấy cửa kiếm 5 chục, 100 tr/ tháng . Rồi có leo lên đến giám đốc thì cũng vẫn là làm thuê, vẫn lụy người này, nạt người khác, mà làm thuê thì bao giờ ông chủ trả lương xứng đáng với sức mình đâu nhỉ. Cũng may, ngân hàng liên kết bán chéo SP với bảo hiểm nên tôi đã có cơ hội đến với nghề mới. May nữa là tôi chọn đúng Manulife bởi công ty thương hiệu và sản phẩm thì cạnh tranh tuyệt vời. Nhờ vậy, tôi nhanh chóng đạt danh hiệu 1% người tư vấn BH giỏi nhất thế giới. Rồi tôi lên quản lý và dẫn dát mọi người - dưới tôi, thu nhập của cộng sự, đều đáng để nhiều người mơ ước. Thật sự tôi đã có tất cả những gì mà ở ngân hàng không có. Và nó là sự nghiệp: tôi tự có lịch làm việc riêng cho mình, tự chọn cộng sự để hợp tác - Thật sự rất đặc biệt, rất tự hào.

Tư vấn bảo hiểm không phải là một công việc mà là một nghề. Mỗi tư vấn bảo hiểm là một người chủ của doanh nghiệp riêng của mình. Một doanh nghiệp không phải bỏ vốn bằng tiền, không phải đầu tư cơ sở vật chất, không phải trả lương cho nhân viên, không phải đối phó với thuế và các cơ quan chức năng... Mở cửa Công ty 2h/ngày hay 8h/ngày là quyền của bạn. Trả lương cho chính mình nhiều hay ít cũng là quyền của bạn. Bạn hoàn toàn chủ động về thời gian và công việc cũng như chủ động chọn khách hàng. Bạn càng tôn trọng bản thân và doanh nghiệp của mình bao nhiêu thì khách hàng sẽ càng tôn trọng bạn và doanh nghiệp của bạn bấy nhiêu.

Bán hàng là nghề cao quý và trung thực

Bán Bảo hiểm là tham vọng, đam mê, là tiếng gọi hấp dẫn trong cuộc sống này vì chúng ta mang lại sự an toàn cho mọi người.

Ai có chung ý tưởng vào chia sẻ. Ai muốn có sự nghiệp như tôi cuãng vào đây - tôi sẽ giúp bạn