Em chào các anh chị và các bạn,

Tình hình là em ra trường đến nay là được 2 năm, mới đi làm được gần 1 năm, đã làm cho 2 công ty (cty này là cty thứ 2). Bây giờ em mới chính thức thất vọng về cái gọi là bạn bè nơi công sở ạ. Về việc bè phái công sở thì em nghĩ là ở đâu cũng có, kể cả hồi đi học cũng bè phái huống gì đi làm. Nhưng bè phái nơi em đang làm thì nó lại vi diệu đến mức chị em trong "bè" nói xấu đâm chọt lẫn nhau nhưng ngoài mặt vẫn thân thiết lắm ạ =))))

Nếu là mọi người, mọi người sẽ chọn để chơi chung với một người ngoại hình đẹp, ăn nói khéo léo, ai cũng thân thiết tươi cười giúp đỡ hay một người giúp đỡ bạn bè hết mình ko đếm xỉa nhưng lại ghét ra mặt cái đứa mình ko ưa? Chắc hẳn là mọi người đều yêu quý người đầu tiên hơn đúng ko ạ. Khéo khoa ăn nói lúc nào cũng là một lợi thế. Cái đứa nó ngọt ngào với em ngày xưa hồi mới vào cty giờ đã đi nói xấu e khắp nơi, biến em thành một đứa chỉ thích ủ mưu kế =)))))) Em ko kể lể với ai về nó, ko bảo nó là một người như này như kia, em cũng ko giải thích với mọi người rằng em không phải như những gì nó nói...tóm lại là em im lặng, còn nó kể hết với người này rồi đến người kia. GIờ em hối hận lắm, hối hận vì mình đặt niềm tin nhầm người, những tưởng là chị em thân thiết, nhưng lại là thân ai nấy lo, giờ nó đạp lên đầu em mà ngoi lên, nhưng vẫn kể xấu em với người khác là em thái độ này nọ với nó =)))) Em vốn không biết ngọt ngào thớ lợ, em không thể tươi cười với người em ghét, em không biết nịnh nọt đồng nghiệp và nịnh nọt sếp,...Em biết đó là điểm yếu của em, em đã cố gắng sửa, cố gắng cố gắng...nhưng hình như ko thành công lắm...vì bà chị em bảo là: vô ích, giờ mày ko ngoi được lên thì sẽ bị dìm chết thôi..:|và bà ý cũng thở dài vì biết em không thể cố mà đi thớ lợ vs ng ta được.Bà chị làm cùng em ở công ty đầu tiên nói với em là: Mày sang đó cảm giác mà không làm được thì về đây nhé! Lúc đó em còn tự tin nói là :Vất vả em chịu được, chị đừng lo. Thế mà cuối cùng cái vất vả nó lại ko đến từ công việc mọi người ạ... Giờ em rất chán nản, đôi lúc tự hỏi rằng phải chăng khi người ta càng nhiều vật chất thì càng ít tình cảm hay không? Em đúng là một con "ngờ u" ạ. Nghĩ rằng mình không làm hại người thì người sẽ không làm hại mình ạ =)))))

Cám ơn mọi người đã đọc mấy dòng lảm nhảm của em, em chỉ muốn viết lên đây cho nhẹ bớt...việc vẫn phải làm, tiền vẫn phải kiếm...mình ko vì mình thì trời tru đất diệt :|