Mình là người sống nội tâm, ít giao tiếp với mọi người. Mà thực chất là mình không thích giao tiếp với mọi người. Mình rất ít bạn bè. Mình cũng hỏi han, quan tâm tới mọi người, cũng nói chuyện xã giao nhưng không thể thân thiết với ai. Mọi người cũng không muốn làm thân với mình. Nhiều lúc mình cũng chủ động nói chuyện với mọi người, nhưng mọi người cũng chẳng có cảm tình với mình. Mình khong thể thân thiết với ai được. Mọi thứ chỉ là xã giao và không thân thiết.

Mình thấy mình gặp khá nhiều bất lợi khi không thân thiết với ai, khi không ai quý mình. Công việc của mình không thuận lợi, mình không có nhiều cơ hội phát triển bản thân.

Mình thực sự muốn thay đổi bản thân lắm nhưng mình không biết phải bắt đầu từ đâu và liệu rằng có thay đổi được không nữa.

Có đôi lúc mình nghĩ, việc người ta yêu hay ghét mình âu cũng là cái duyên, cái số. Có những người chẳng cần nói năng gì vẫn được nhiều người quý. Còn mình mặc dù cũng hỏi han, quan tâm tới mọi người nhưng vẫn cảm giác xa cách và chẳng ai muốn thân thiết với mình. Không biết tại sao lại vậy? Mình là đứa hiền lành, chẳng bao giờ nói xấu ai, chẳng bao giờ có thói ghen tị hay tỏ ra kiêu căng này nọ. Nhưng không hiểu sao cũng chẳng ai quý mình.

Có ai cùng hoàn cảnh với mình không?

Rất mong nhận được những lời góp ý, chia sẻ của mọi người