Chào Các Mẹ!

Lâu lắm rồi mình không vào diễn đàn WTT vì bận đi xin việc. Vậy mà sau bao tháng ngày vất vả đi tìm việc mình vẫn chưa tìm được công việc phù hợp. Chán quá các mẹ à! Trước kia mình cũng có công việc văn phòng ổn định nhưng kể từ sau khi nghỉ sinh con mình thất nghiệp. Chuyện là mình không có ai phụ giúp chăm con cho, thuê người lạ thì ông xã mình không yên tâm nên đành phải nghỉ ở nhà chăm con. Đến nay con mình đã đi học mầm non nên mình tính chuyện xin việc đi làm để san bớt gánh nặng kinh tế cho chồng. Trước kia thu nhập của chông mình cũng khá nên có thể nuôi nổi hai mẹ con nhưng bây giờ quy chế thay đổi bị cắt giảm đi một nửa nên cũng khó khăn lắm. Mình không muốn ăn bám chồng, thấy chồng đi làm vất vả mình cảm thấy áp lực lắm. Dạo này chồng mình lại hay cáu gắt nữa nên mình càng stress. Xin việc đối với mình thật là gian truân, chỗ thì xa quá,đi về không kịp thời gian đưa đón con,chỗ thì đòi hỏi phải đi công tác thường xuyên, chỗ thì về muộn quá. Giờ có con nhỏ mà không ai phụ giúp nên xin được việc phù hợp hơi khó. Mình đã tốt nghiệp Đại học chính quy ngành thực phẩm nhưng có kinh nghiệm 5 năm làm sales admin. Mình ở quận Bình Tân, tp.HCM. Mình chỉ muốn tìm một công việc ổn định để có thời gian chăm con. Tình cảnh của mình giờ không bon chen được nữa. Mẹ nào biết chỗ nào tuyển dụng vị trí văn phòng ở khu vực quận Bình Tân, Tân Phú, quận 5,6,11 hoặc chỗ nào chạy việc lương khá thì chỉ cho mình với. Mình đang rất cần việc.

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều vì đã dành thời gian đọc tâm sự của mình. Mẹ nào có tình cảnh giống mình thì vào đây tâm sự cho giảm stress.

Tạm biệt!