Công ty tôi hôm nay có một bạn nữ mới vô làm dáng người cao ráo gương mặt ánh lên nét vui tươi . Tính tình bạn ấy cởi mở lắm hoạt bát nhanh nhẹn mình cảm giác có nét gì đó giống với cô em họ mà mình rất là yêu quý . Nên là mình muốn trở thành người bạn đồng hành của cô ấy giúp đỡ nhau trong công việc nhưng mà mình không biết cách làm thế nào để bắt chuyện cũng như là làm thế nào để trở nên thân thiết , tính mình thì đã là trầm tính ít nói nên mình cũng ngại . Khổ lắm nhiều lúc muốn làm quen với ai đấy nhưng vì tính như thế nên không biết làm sao :<< Có một lần bạn ý làm rơi đống tài liệu đang cầm trên tay đúng lúc mình đi đến thế là mình ra nhặt giúp bạn ấy rồi hai người cũng nói chuyện qua lại với nhau thì mình biết được là bạn đấy ở cùng quê mình . Tình mình thì trầm tính ít nói nhưng nếu gặp được người hợp thì nói chuyện rôm rả trên trời dưới bể luôn . May thay chị em mình nói chuyện hợp nhau lắm , bạn ấy rất thân thiện và cởi mở . Thế là từ đó mình dần dần trở nên thân thiết vs cô ấy , tụi mình giúp đỡ nhau trong công việc thỉnh thoảng được nghỉ thì hẹn nhau đi cà phê , trà đá , có chuyện vui buồn gì thì cũng tâm sự cho nhau nghe . Tính bạn ấy còn hài hước nữa nên lúc nào ở bên cạnh mình cũng cảm thấy một nguồn năng lượng tích cực .