Chào cả nhà, em năm nay 16t rưỡi (sn 97 tháng 11 )

Mặt mũi em cũng dễ nhìn Cao 1m48 nặng 42kg vừa lùn vừa mập :(

Em xin viết vài dòng tâm sự về chiều cao của em ạ.....

Hồi em còn học lớp 6 lớp 7 thấy bạn bè bảo lùn thì "cute" đáng yêu, cao thì nhìn lớn và già >"< lúc đó em chỉ thích lùn thôi, hjx hjx. Có bữa cả nhà em đi qua bác chơi, e chụp hình chung với con của bác thì cứ như là hưu cao cổ với chim cánh cụt í :( về nhà ba e chửi sao con lại thấp thế này, chị thua con 3t mà cao như này cơ mà :( hjx nghe xong e buồn lắm :(. Cũng có nhiều lúc ba mẹ e chửi chỉ vì em...thấp, 3 năm rồi em thấy mình ko cao lên đc cm nào hết :(. Mấy thuốc bổ sung canxi, tăng chiều cao em cũng thử mà ko có hiệu quả, bơi thì e ko biết bơi, bảo thằng anh dạy bơi mà "hắn" cũng ko dạy :( bạn bè e cũng chẳng đứa nào biết bơi cả nhưng chúng nó đều cao trên 1m55. Em đã tập mấy bài yoga tang chiều cao trên youtube và đạp xe mỗi ngày nhưng có lẽ k có hiệu quả.

Người yêu em có lần hỏi em cao bao nhiêu, thì em nối dối là 1m55 hjx >"< lúc đi với ny em toàn mang giày cao gót ko à :(

E bị chọc ghẹo vì thấp lùn. bị lôi cái chiều cao ra mà so đo chế giễu, ngay cả mấy đứa bạn e còn nói ráng để tiền sau này đi kéo chân :( . Tối tối nằm ngủ mà nước mắt chảy ngắn chảy dài, tại sao người khác lại lôi cái khuyết điểm của mình ra để nói như thế? Mình cũng muốn cao lắm chứ, đâu có muốn lùn như thế này. :( :( Đã có lúc em bị trầm cảm, tự kỉ vì chuyện này, ko muôn tiếp xúc, ko muốn nói chuyện với ai cả, cứ đóng cửa trong phòng 1 mình và suy nghĩ......, ăn cơm cũng ăn 1 mình mặc cho cả nhà bảo ra ăn cùng, giờ em hết tự kỉ rồi cũng do ba em chửi dữ quá :))

Bây giờ em phải làm gì để cao lên đây? Nhiều lúc em muốn chết quách đi cho xong ( thật đấy huhu)