Em đang chán, đang buồn và rất muốn bỏ việc ạ.

Em mới ra trường được hơn 1 năm. Sau 1 thời gian đi làm thuê ở 1 doanh nghiệp tư nhân (nếm đủ mùi bị bóc lột vất vả với đồng lương ít ỏi) thì được gia đình lo lót cho 1 suất trong 1 doanh nghiệp nhà nước. Công việc thì quá nhàn so với bên tư nhân, tư tưởng thoải mái, tiền lương đủ dùng, không phải cập rập lo từng miếng ăn giấc ngủ. Nói chung hiện tại từng là ước mơ xa vời với em hồi còn đi học, và em biết cũng là ước mơ của nhiều dân tỉnh lẻ lên thủ đô học đại học như em.

Sau một thời gian thì đến giờ em thực sự cảm thấy chán nản. Nhìn bạn bè xung quanh, tụi nó ra trường xông pha vào những chỗ tư nhân, có vất vả, có nhọc nhằn, nhưng chúng nó trưởng thành và cứng cỏi ra thấy rõ, còn mình, đều đặn, tuần làm 5 ngày nghỉ 2 ngày, sáng giờ này đi tối giờ kia về, ì ạch, chậm chạp. Muốn làm gì đó để thay đổi, để bứt phá cũng k đc, muốn có cơ hội phát huy khả năng sáng tạo của bản thân cũng không được, muốn có một cái đích để hướng đến, để cố gắng, cũng k có. Động lực duy nhất để em tiếp tục công việc hiện tại là để bố mẹ yên tâm về con gái.

Em đang dần cảm thấy hối hận vì đã yên vị ở đây quá sớm....

Các mẹ các chị có em lời khuyên với...