Nói chung khi lên làm sếp rồi thì mới hiểu được cảm giác mà thương đàn em thương nhân viên cấp dưới của mình như thế nào luôn đó mọi người ạ. Mình đã từng trải qua nhiều cái khoảng thời gian được ở nhiều vị trí khác nhau từ thấp nhất đến hiện tại bây giờ mình vẫn đang làm quản lý cho một đội nhóm khoảng 20 ngườiTuy không nhiều nhưng cái cảm xúc khi mà mình được quản lý tất cả mọi người nó khác lắm mọi người ạ.

tâm sự thật với các chị em trên cộng đồng mình là một người khá là tiêu cực thường suy nghĩ tiêu cực mà sống hướng nội rất nhiều. Vì vậy các quan điểm của nhân viên nếu mình cảm thấy không hợp lý thì mình sẽ góp Ý thẳng thắn. Đôi lúc vì một sự áp lực nào đó mà mình có thể nặng lời với nhân viên cấp dưới khiến mình cảm thấy rằng mình hơi không tôn trọng bạn. Nhưng suy đi nghĩ lại điều này không phải là không tôn trọng mà là một trong những bài học một trong những lời khuyên để giúp bạn có thể thăng tiến và có thể suy nghĩ hơn về nhiều cái ý kiến khác xoay quanh cái vấn đề mà mìnhĐặt ra cho bạn.

Vì thế khi mà bị sếp la mắng hoặc xếp các bác bỏ ý kiến của mình thì khoan hãy suy nghĩ tiêu cực mà thay vào đó là hãy cố gắng làm sao đó để suy nghĩ theo một chiều hướng tốt nhất phát triển sản phẩm công ty.Đừng vì những cái tình cảm xung quanh làm ảnh hưởng đến công việc của mình hiện tại, hơn hết khi sếp còn la thì tức là sếp vẫn đang còn quan tâm đến những cái ý kiến của bạn và đưa cho bạn nhiều cái góc nhìn khác nhau về một vấn đề đó. Đừng bao giờ tự ti bởi những điều này bạn nhé hãy trân trọng những người sếp như vậy.