Công việc của mình là một seoer website, mình làm cho chính mình. Website cũng kha khá traffic người sử dụng. Nhưng để duy trì thứ hạng, mõi ngày mình phải làm việc căng thẳng cả ngày lẫn đêm, nói chung ban ngày đã làm, tối về vẫn bị ám ảnh bởi công việc tuộc thứ hạng và phải làm nữa. Cuối tuần lâu lâu có đi chơi nhưng vẫn cứ phải nghĩ về công việc, cứ lên mạng seach seach google. Vòng xoáy của công việc cứ thế cứ thế làm cho con người mình chẳng lúc nào được thư thả. Mình lại đang cày cho dự án website thứ 2, công việc lại càng căng thẳng hơn vì phải dành nhiều thời gian hơn. Lúc nào cũng phải nghĩ cái duy trì website thứ 1 và cày cho lên website thứ 2. Con người tâm trạng thay đổi hẳng, con người mình ban ngày cảm thấy nóng tính hơn, khó chịu hơn nhưng khi tối về mình lại cảm thấy cô đơn, tróng trải hơn. Ấy thế giờ mình lại có thêm dự án thứ 3, đầu óc mình như điên như dại, căng thẳng, hụt hẫn, hưng phấn luôn luôn xoay chiều và lập đi lập lại. Bây giờ mình đang cảm giác thế giới thật sự quá bon chen.

Có bác nào cùng là seoer không?

Các anh chị nào cho em ý kiến và giải pháp tốt nhất cho mình không?

Cám ơn.

webtretho