Em tốt nghiệp trường luật năm 2013,

sau 2 năm ra trường cũng làm qua vài ba công ty, văn phòng nhỏ, kinh nghiệm không nhiều, cũng có quãng thời gian em cũng bị thất nghiệp, em xin đi làm service ở 1 nhà hàng nước ngoài.

Tính em thì chịu khó, công việc chính ở những công ty nhỏ 3 cọc 3 đồng nên em cũng làm thêm đủ kiểu để vừa kiếm tiền trang trải cuộc sống của mình, vừa đi học thêm nghiệp vụ, rồi bán hàn online.

Từ cuối năm vừa rồi, em có xin vào 1 cty, cũng mới thành lập, thời gian đầu mọi thứ cũng suôn sẻ, nhưng tình hình kinh tế khó khăn chung, việc ít, thậm chí có tháng còn không có việc nào, lương thì 2 tháng nay bị nợ rồi ạ.

Bây giờ em đang đắn đo quá, ko biết em có nên xin nghỉ việc ở đây ko (vì thực sự đi làm mà cuối tháng ko được nhận lương để trang trải đủ thứ cho cuộc sống là em cũng nản lắm), cty bé, ít việc cũng chả cho em được thêm kinh nghiệm gì nhiều.

Em đang tính là em sẽ xin nghỉ việc ở đây, trước mắt em vẫn chưa học xong nghiệp vụ, trong thời gian này em lại quay lại nhà hàng kia làm công việc phụ bàn tạm thời rồi lại đi tìm công việc mới.

Cuối năm nay em đang tính sẽ tạm gác lại bằng cử nhân của mình, tìm hướng đi mới bằng cách em sẽ đi học văn bằng 2 ngoại ngữ và học thêm 1 thứ tiếng khác.

Em chỉ tính được đến vậy, nhưng người ta bảo rồi, người tính không bằng trời tính.

Thật sự bây h em thấy chán nản vô cùng :(

Các chị có ý kiến gì góp ý cho em với ạ.