Vấn đề này mình đã gặp tầm 3-4 lần và chưa biết lúc đó tại sao vì lúc đó mình cũng mới ra trường . Xong cùng do quá nhiều lần phỏng vấn trượt mình đã đánh bạo một lần là lần sau phỏng vấn thì nếu không may vẫn trượt thì mình phải hỏi lý do. Và điều không may cũng đến nhưng mình cũng hiểu lý do tại sao. Trước tiên nói về bằng cấp của mình và các bạn đi phỏng vấn cùng thì năng lực thì cũng có thể mình trội hơn về chuyên ngành. Xong đến khả năng giải quyết tình huống đột xuất thì hai bên đều như nhau. Cách ăn nói tiếp xúc với mọi người thì mình có vẻ là hơi kém so với các bạn . Xong đến cuối cùng là về phần tiếng anh các bạn trội hơn hẳn mình. Và hơn thế nữa mình là con gái sẽ phát sinh thêm các chi phí khi mình sinh đẻ và nghỉ chăm con. Nhà tuyển dụng họ không cần một người giỏi kiến thức chuyên ngành thật xuất xắc vì họ có thể đào tạo lại phù hợp với những yêu cầu của công ty. Nhưng họ cần một nhân viên không nghỉ quá nhiều có thời gian đi công tác trong và ngoài nước và đã đi công tác thì việc biết tiếng anh là rất cần thiết. Sau những yêu cầu trên mình nhận thấy điều họ nói và cần thực sự rất đúng đắn nếu họ nhận những nhân viên mà trình độ tiếng anh còn kém sẽ làm giảm thiểu chất lượng công việc, và giảm hiệu quả rất nhiều. Đây cũng là những nhu cầu thiết yếu nhất của một nhà tuyển dụng mà thôi.

hình ảnh