Chào mọi người. Mình sn 94 tốt nghiệp Cao đẳng QTKD, kinh nghiệm đi làm 3 năm. Gần đây mình có apply 2 cviệc và may mắn đc 2 chỗ cùng nhận. Nhưng mình còn đang phân vân ko biết nên lựa chọn công việc nào nên mạo muội xin chút ý kiến mn

Job 1 là NV hành chính lễ tân tại trung tâm bảo hành của 1 thương hiệu lớn về công nghệ

Job 2 là Giao dịch viên tại 1 Ngân hàng (mình xin ko nói rõ tên 2 nơi này)

Với job 1, cviec sẽ tương đối nhẹ nhàng và ít áp lực hơn job2, mình biết sẽ vừa sức với mình hơn vì cũng tương tự như cviec cũ mh đã từng làm nên có kinh nghiệm

Job 2 thì mn cũng biết GDV ngân hàng sẽ áp lực ntn rồi. Đây lại là lĩnh vực hoàn toàn mới với mh nên mh lo sợ sẽ qá sức, trong thgian thử việc hoặc khi đc vô chính thức nếu có gì sai sót vẫn sẽ bị cho out ạ

Về lương dĩ nhiên job 2 sẽ cao hơn, theo mh tìm hiểu thì có thể cao hơn cỡ từ 1-3trieu còn tuỳ vào lương doanh số. Về thưởng, chế độ lâu dài thì ko biết (vô làm thì mới biết)

Hiện tại mh mong muốn nhất là có cviec ổn định, lâu dài. Nếu an toàn thì mh biết là nên chọn job 1. Nhưng cũng rất muốn thử sức với ngân hàng vì đây là cơ hội có lẽ sẽ ko có lần 2, nhưng lại sợ rủi ro cao. Nói chung là đang 50/50. Đang khó xử qá nên nói hơi dài mong ý kiến từ mn ạ

Có ai đang hay đã từng làm giao dịch viên Ngân hàng ở đây ko ạ??