Mình thuộc thế hệ giữa 9x, tốt nghiệp đã được 2 năm nhưng chuyển việc qua khoảng 4 công ty. Mình không hiểu sao công việc nào làm một thời gian mình cũng thấy vô cùng áp lực, căng thẳng, mệt mỏi, sợ hãi, những suy nghĩ tiêu cực về tương lai cứ vây quanh. Mình có dấu hiệu của rối loạn lo âu nhưng đôi lúc kiểm soát được nên mình vẫn chưa đi khám. Mình chỉ thích ở nhà đọc sách, nấu ăn, tự học. Mình không quá hướng ngoại nhưng vẫn rất hòa đồng và đôi khi cũng vẫn đi chơi với mọi người bình thường.

Mình có ngoại hình và khả năng học tập, làm việc cũng không kém. Mình cũng suy nghĩ và tự trách nhiều mỗi lần chuyển việc, vô cùng căng thẳng khi phải đi phỏng vấn quá nhiều, nhưng rồi mình lại không thể vượt qua được nỗi sợ của bản thân, mình lại lặp lại vòng luẩn quẩn của việc nghỉ làm và đi phỏng vấn. Mình thật sự thấy bế tắc.

Mọi người đã có ai từng trải qua như vậy? Hay có lẽ đây chỉ đơn thuần là do mới tốt nghiệp mình chưa thật sự biết mình muốn gì và có thể làm gì? Mong mọi người cho mình lời khuyên.