Xin chào các anh chị WTT ..

Em sinh năm 1993, hiện đang công tác tại công ty của nhà nước được gần 2 năm. em xin trải lòng về tình trạng đã và đang xảy ra với em ! Em thuộc người ít nói vì từ nhỏ em là con gái duy nhất của nhà, ít ra đường cũng ít giao tiếp với mọi người xung quanh nên khi đi làm.. Cái tính ít nói và thụ động của em làm cho em như bị xa lánh dù em đã làm với các anh chị được gần 2 năm rồi. Em không hiểu sao em rất khó để mở lời với mọi người, như những lúc em đến chỗ làm gặp các anh chị.. Em chỉ cúi đầu gật và cười thôi. Còn trong lúc làm việc thì em cắm cúi làm cho đến khi xong nhiệm vụ. Nhiều lúc em muốn mở lời với lọi người nhưng em không biết bắt đầu từ đâu? .. Có vài anh chị hỏi sao có vẻ em ít nói, em cũng không biết làm sao cải thiện tình hình tốt hơn vì em cũng hay có tính tự ái nữa! Em biết vậy là sai nhưng em không biết nên sửa sao? Còn tình trạng ma cũ ăn hiếp ma mới của em cũng giảm bớt rồi .. Chỉ còn cái ít tiếp xúc, giao tiếp của em là em chán thôi. Em thấy có những anh chị trong chỗ làm rất hồ hởi và nịnh hót, dẻo miệng lắm mà em lại thua người ta chỗ đó nên em đành phải bù vào sự siêng năng, cần cù làm việc chứ nghĩ đến việc đó em thấy buồn thêm! ...sau bài viết này, em mong nhận được sự chia sẻ của các anh chị có kinh nghiệm đã trải qua tình trạng như em để "dạy" cho em tiến bộ hơn . Em cảm ơn mọi người !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của goc.phobuon