Xin chào mọi người! Mình là nữ, sinh năm 88 mà sao công việc lận đận quá, xin mãi mà vẫn không có được 1 công việc để làm.

Mình xuất thân từ vùng quê nghèo hẻo lánh của miền tây, 1 vùng đất không phải là đất hoc, mà ở đó chỉ có những người nông dân chất phát, thật thà, bán mặt cho đất bán lưng cho trời. Vì thế nên việc học hành của mình cũng khong được suôn sẽ như bao người khác, mình không biết được định hướng nghề nghiệp, cũng không tìm được cho mifh 1 người đưa đường dẩn lối, nên khi tốt nghiệp cấp 3, mình chọn đại 1 ngôi trường ĐH mà ở quê mình có để đi học, Trên danh nghĩa là 1 ngôi trường ĐH nhưng thực tế chỉ là trường CĐ có liên kết với các trường DH không chính quy. Chính vì thế khi tốt nghiệp ra trường mình không thể xin cho mình được 1 công việc, có lẻ vì mình không có thân thế, vì thấy mấy bạn mình TN 12 thôi mà vẫn làm C.A huyện, các cơ quan nhà nước bình thường. Thất vọng cùng cực mình xin bố mẹ lên SG để kiếm sống. Tại đây mình tìm được được 1 văn phòng luật để làm, dù bằng cấp của mình chỉ là không chính quy, không giá trị . vì sếp đó thấy thương tình nên nhận mình vào làm. nhưng làm đc 1 thời gian ngắn ngủi thì bồ của sếp ghen tuông nên mình chủ động xin nghỉ. Đến nay đã hơn 8 tháng mà minh chưa tìm được 1 công việc nào để làm. thất vọng cùng cực. Bạn nào biết ở đâu đó có 1 công việc nào đó thì chỉ giúp mình với. hay có 1 hướng đi nào tốt hay hơn chỉ giáo cho mình với.

Chân thành cảm ơn.!