Em chào anh chị.

Có anh chị nào biết về khoản vay tiêu dùng của ngân hàng VP bank không ạ?

Vừa rồi em em có nhu cầu vay 30 triệu nên có ý định vay tại ngân hàng VP bank, vì các ngân hàng khác em chưa đủ điều kiện vay,

Vì em tư vấn và làm hồ sơ online, bên ngân hàng cũng qua chỗ ở và công ty em rồi. Có nhiều điểm không rõ ràng, nhưng em cần nên vẫn tiếp tục làm hồ sơ vay. Em bảo vay 30 triệu, thì họ duyệt cho 10 triệu, và nv tư vấn bảo em cứ ok đi, sau khi nhận 10 triệu sẽ làm hồ sơ vay tiếp. Đến đây là em thấy hơi lo rồi, nhưng vẫn ok. Đến ngày trước khi đi nhận tiền, em được biết là em nhận tiền ở bưu điện và không có ký hợp đồng hay giấy tờ gì từ ngân hàng hết, họ bảo lần sau mới có. Nói đi nói lại thì em ok, nhưng sau suy xét lại. em thấy không ổn nên có hủy khoản vay.

Nhưng họ nói không hủy được, và giải ngân rồi bắt đầu tính lãi cho em rồi. Em thấy rất là vô lý, em chưa hề ra bưu điện và ký giấy nhận tiền thì làm sao tính lãi được. Đến thời điểm đi nhận tiền cũng không có hợp đồng gì cả thì biết sao được?

Giờ họ gọi điện lại, nói thật là với giọng rất bố láo bố toét, 1 là e ra bưu điện nhận 10 triệu, 2 là họ chuyển sang bên pháp chế làm việc, rất là phức tạp, họ sẽ đến chỗ ở, ra công an phường, công ty e làm việc...

Em chưa hề ký vào giấy tờ gì nhận tiền, thì làm sao tính lãi được đúng không ạ? Và họ làm thê có đúng không ạ?

Vì em thấy nhiều trường hợp vay của VP bank bị trả lãi rất nhiều, mà k được tư vấn kỹ khi làm hợp đồng, họ không biết và cũng như bị lừa vậy.

Có anh chị nào ở đây biết giải đáp giúp em ạ.

Em cảm ơn ạ.