Chào các mẹ,

Em đang là NV văn phòng cho một công ty Nhật. Em đang làm việc trực tiếp với một sếp nữ, sếp em nổi tiếng khó tính, 40 tuổi rồi mà ko lấy chồng huhu, các team khác bật nhạc xíu là càu nhàu, luôn đẻ thêm việc cho NV và làm quá vấn đề lên. Chuyện không có gì đáng nói cho đến khi e làm một tgian và phát hiện sếp luôn là ng nói không thành có, luôn cho mình là đúng trong mọi trường hợp. Việc của em vốn đã nhiều, sếp còn đẻ cho e vài việc lắt nhắt nên hiện tại em rất chán việc :(( mà tính ra cuối năm rồi nghỉ sẽ ko đc lãnh lương tháng 13, chưa kể làm tết âm lịch bên em sẽ được x3 nữa :(( lí trí thì bảo mày nghỉ đi, stress nhiều quá mệt mỏi quá. lương tâm thì kêu h cuối năm nghỉ tội các chị, làm báo cáo nhiều, chưa kể qua năm có chị còn nghỉ thai sản, em nghỉ việc cho 5 người sẽ đổ lên 3 người còn lại. Bên cty em vì một số lí do ko tiện nói ra, thì chế độ là được nghỉ 2 ngày/tuần nhưng ko nhất thiết là nghỉ vào t7,CN. Nghĩa là sẽ luôn có người ở VP từ t2->cn, tụi em làm thay ca cho nhau á. Ví dụ em được nghỉ thứ 3 & t6 các ngày còn lại đi làm. Lúc đầu thì thấy khỏe, linh động nhưng lúc sau thì thấy đôi khi mình nghỉ, công việc của người khác làm có liên quan đến mình, lại bị gọi điện nhắn tin hỏi này nọ, thế là ngày nghỉ còn phải suy nghĩ cái cv đó tới đâu, làm sao... cảm giác ngày nghỉ mà ko đc nghỉ trọn vẹn :( Giờ kiểu tiến thoái lưỡng nan, làm cũng ko muốn mà nghỉ cũng không đành. Ba mẹ em thì tự hào đi đâu cũng khoe con làm cho công ty Nhật, vậy mà nhiều lúc em làm về mệt mỏi, stress đủ thứ tối ngủ chẳng được, sáng dậy người mệt mỏi cáu gắt với ba mẹ thấy mình có lỗi quá. Có ai ra tết nghỉ việc thì vào tâm sự với em nhé! À mà các chị tính qua tết tây hay tết ta mới nghỉ thế :(webtretho