Dear cả nhà,

Cuộc sống đúng là thật sự là quá tưởng tượng của mình.

Mình đi xin việc trải qua 3 vòng phỏng vấn với rất nhiều khó khăn. Tới khi vào rồi mình gọi thêm 1 bạn mình quen tên "D" vào làm cùng. Vì bạn "D" ý nói chuyện ăn ý với mình và có nói là không bao giờ làm cái điều phản lại mình nữa chứ.

Tại sao mình lại cho bạn "D" cùng vào?

Vì mình cũng đã trải qua 1 lần bị nhân viên cấp dưới phản lại do mình sơ suất nhắn tin động viên anh em làm việc. Và chắc có chút chạm tới lòng tự trọng của Sếp trên. Thế là mình bị cấp dưới mình tuyển vào phản lại chia sẻ những tin mình nhắn tin động viên anh em lên Sếp trên. Thật tình quá phũ phàng khi mình đã rất trân trọng anh em nhưng lại bị anh em phản lại.

Rồi mình buồn vì bị phản lại thì mình gọi điện cho mọi người nói chuyện giải tâm trạng. Mình gọi cho D và nói tình hình thì bạn an ủi mình là em không bao giờ vô đạo đức như thế.

Thế là mình tin, mình đã xin việc ở chỗ khác vào có nói cho bạn D theo cùng để hỗ trợ anh em làm việc.

Nhưng trải qua 2,3 lần bị tạch vì mình cho bạn D này đi phỏng vấn thay mình để xem trình độ bạn ý như thế nào? Nhưng khi tới phỏng vấn chắc do chuyên môn và khả năng nói chuyện không tốt nên bị tạch.

Rồi lần T4 mình tự đi và trải qua 3 lần vượt qua các trở ngại của những sếp trên thì mình được vào công ty làm. Rồi mình gọi D vào cùng làm. Đi đâu mình cũng cho bạn ý theo vì tin những điều bạn ý nói trước đó.

Phòng mình lại thiếu người nên mình phải lên kế hoạch tuyển dụng người vào làm cùng. Rồi D gợi ý cho mình thêm bạn H và bạn T vào làm cùng. Mình chỉ nghỉ đơn giản là thôi bạn D giới thiệu vào thì chắc ok nên mình giao toàn quyền cho bạn D. Trong quá trình làm việc mình thấy bạn T có vẻ vượt quyền muốn leo lên vị trí của mình ngồi. Mình cũng nói ok nếu bạn có khả năng. Và sếp trên cũng có vẻ thích bạn T này được 1 thời gian vì bạn ý giống mình hồi trước vì có nhiều ý tưởng sáng tạo. Một thời gian sếp với bạn T trao đổi nhưng sẽ không thể nào trôi được nên 2 người lại nói chuyện thông qua mình. Tới 1 ngày mình thấy bạn T này không hoàn thành công việc của mình và bạn ý cũng chưa thật sự thành thục công cụ mà mình yêu cầu. Mình muốn sa thải bạn ý. Thì trong lúc này mình mới biết được rằng mình sai trong việc gọi bạn D này cùng vào. Vì bạn D, T và H là 3 người cùng hội cùng thuyền, kéo bè kết cánh cùng phản lại mình. Rồi mình bảo sếp sa thải bạn T thì bị 3 người này nên nói chuyện xấu của mình với Sếp. Rồi Sếp gọi mình vào và có yêu cầu sa thải nghỉ việc. Vì muốn giữ 3 tên khốn nạn mà mình tuyển sai vào cơ quan. Thật sự là quá đau lòng mọi người ah.

Bây giờ mình cũng chẳng muốn nói tới 3 đứa vô ơn bạc nghĩa bẩn miệng thật mọi người ah.

Mọi người chia sẻ để cho những người nào có tinh thần vô ơn như 3 đứa này thì đừng làm thế. Vì em thấy nuôi chó chó nó còn biết mình mà mừng còn mình giúp người thì người báo oán mọi người ah. Như thế này thì thà nuôi con chó lấy tiền của mình cho nó nuôi con chó còn hơn :)

À mình còn chưa kể mình thấy lương của thằng D này nó k được như mình nói trước khi cho nó vào nên mình đã cắt giảm lương của mình cho nó nữa cơ. Đau đau quá :(

Thanks cả nhà