Mình hiện 31 tuổi, TPHCM, hiện đang làm cho 1 doanh nghiệp nước ngoài với thu nhập khoảng 5000$/tháng (LÀM THUÊ). Do tính chất công việc bên mình KHÔNG THỂ MỞ CÔNG TY RIÊNG MÀ CHỈ ĐI LÀM MƯỚN, nên sau 1 thời gian còng lưng cày bừa cả ngày lẫn đêm (thường làm 14-16 tiếng/ngày) mình tích cóp được khoảng gần 4 tỉ-tiền chân chính, tự sức làm ra. Do chứng khoán thời gian này trở chứng- và cảm thấy khó ăn nên mình đã rút ra số tiền lớn, chỉ còn khoảng 300tr cho CK. Số còn lại được gửi cho NH với lãi suất thấp ngắn hạn. Mình thích kinh doanh và còn độc thân, thích mạo hiểm và cũng ko muốn đồng tiền nằm chết 1 chỗ nên mạo muội nhờ các bạn tư vấn giúp, làm sao có thể kiếm thêm khoảng >5%/tháng so với số vốn bỏ ra:

1. Nếu bạn có ý tưởng có thể inbox để mình cùng nhau hợp tác, công việc hiện tại của mình là chỉ làm công ăn lương mà thôi chứ ko thể mở rộng được. (khuynh hướng ưu tiên nhất).

2. Mua 1 chiếc xe Camry khoảng 1.2 tỉ để chảnh chọe với đời, còn lại gửi NH lấy lãi suất bèo nhèo và chấp nhận an phận, với lại từ nhỏ gia cảnh nghèo khó đã mơ ước như vậy rồi, dù sao cũng muốn "sống là để tận hưởng" vì vốn đời là vô thường cơ mà (nhưng trí cùng lực kiệt thì mới dùng pp này).

3......(ai có kế gì thì cứ hiến cho mình, sẽ có phần quà hậu hĩnh nếu thấy ok)

Hiện tại mình đi làm bằng bus, cty cách nhà khoảng 40km, và chạy 1 chiếc xe honda 67 cổ, trị giá chiếc xe khoảng 6tr.

Mình chân thành nhờ các bạn giúp, xin đừng ném đá tội nghiệp mình, vì mình chẳng biết thổ lộ cùng ai.

Cảm ơn mọi người.