mọi người ơi cho em lời khuyên với ạ.chả là thế này ạ

Em học kế toán ra trường cũng được hơn 2 năm rồi mà e toàn đi làm những công việc như thu ngân với kế toán bán hàng thôi ak,e thấy chẳng có chút kinh nghiệm nào cả với lại lương cũng không cao có 3tr/tháng thôi ak.đợt vừa rồi Em quyết định lên Hà Nội tìm cơ hội cho ngành của mình nhưng mà đi phỏng vấn nhiều nơi toàn trợt thôi ak hình như mình không có kinh nghiệm thì phải.với kinh nghiệm hơn 2 năm đi làm thu ngân với kế toán hàng chả thấm vào đâu cả.sau 1 tháng lên đây tìm việc em thấy nản quá.(với lại em cảm thấy 1 bất lợi với e nữa là e trông thấp bé lắm ạ.cao chỉ 1m48 thôi ak,em cũng nghĩ đây cũng là 1 phần do em trượt hay sao ý.nhưng mà chả hiểu sao em thấp bé vậy nhưng e toàn làm cái nghề liên quan tới ngoại hình ý ak nào là thu ngân,nào là kế toán bán hàng....)giờ em muốn xin làm kế toán tổng hợp để lấy kinh nghiệm mà khó quá ak,dải hồ sơ khắp nơi rồi mà chẳng có ai gọi ý nộp kế toán bán hàng thì được đi làm luôn nhưng mà em làm được mấy hôm e thấy ở đấy không có kinh nghiệm cho mình e lại nghỉ.

.giờ em băn khoăn quá không biết mình nên đợi cơ hội nữa không hay là về quê làm công nhân cho nó lành vì em thấy làm thu ngân với kế toán bán hàng chẳng có kinh nghiệm chẳng thà mình đi làm công nhân còn hơn.chả hiểu sao cái số e nó long đong lận đận quá.có ai giờ dang thất nghiệp như em không??????????????mọi người cho em lời khuyên với ạ