Em ra trường được 2 nâm , có làm trong công ty nước ngoài được hơn 1 năm, rồi sau đó đi chơi du lịch ở Nga hơn nửa năm, mới về làm được ở Vn 5 tháng trong đó 1 tháng thử việc, em được người quen giới thiệu vào công ty nên bác chủ tịch hội đồng quản trị có hứa lương khởi điềm là 6tr kèm theo phụ cấp nhà ở miễn phí luôn, còn sang năm sau lương sẽ không dưới 10 triệu. Trong tổ em làm thì ngoài quản lý vs trợ lý ra thì ai cũng lương thấp hơn em, nhưng em lại kiêm cả 2 công việc cùng 1 lúc luôn nên khá vất vả và trách nhiệm hơn, ngoài ra vì biết ngoại ngữ nên còn làm cả phiên dịch và lúc rảnh rỗi về nhà cũng không được yên vì phải dịch cho khách nữa, em biết hai ngoại ngữ tiếng Nga xuất sắc còn tiếng Anh cũng nói và đọc hiểu được.

Em muốn đề xuất tăng lương vì ngoài em ra không có ai thông thạo ngoại ngữ ở đây lâu cả, và em thấy mức lương 6tr kèm phụ cấp không phải ít vì mình đang sống độc thân nhưng lại là ít vì em còn phải gửi tiền về chăm bố mẹ nữa, và còn muốn mua nhà nữa. Các mẹ nghĩ có nên đề xuất lương không?