Chào các cô, các chú, các ace. (Xin được xưng là em ạ)

Em là nam, năm nay 23 tuổi, tốt nghiệp 1 trường đại học ngành kinh tế năm 2018 tại hà nội. Do gia đình làm kinh doanh muốn về giúp đỡ bố mẹ và k muốn thuê trọ nữa (4 năm thuê trọ đi học) nên em đi về quê cố gắng xin việc đúng ngành mình học. Tuy nhiên trải qua 1 vài công việc cảm thấy ở tỉnh lẻ bản thân em khó có thể phát triển được kỹ năng của bản thân do ở tỉnh lẻ nếu có tuyển dụng việc tốt thì cũng yêu cầu kinh nghiệm lâu năm, trong khi em cũng chẳng có gì ngoài kinh nghiệm làm sale mặc dù k thành công lắm. Nên ở tỉnh lẻ hầu như những công việc bth toàn tuyển nhân viên bán hàng này nọ, k yêu cầu bằng cấp, và em thấy nó k phù hợp với em một chút nào. Tuy nhiên em khá rành về công nghệ, nên em muốn đợt này xuống hà nội để xin vào những job có đào tạo về mảng công nghệ vì dù gì ở hà nội vẫn là nơi phát triển rất là mạnh, tuy là k dễ dàng chút nào. Tuy nhiên em cũng phân vân quá, bố mẹ em thì có cửa hàng, cũng nhiều việc nên lúc nào rảnh là phải phụ bố mẹ. Tuy nhiên cửa hàng của bố mẹ trong tương lai lại k phải của em nên em muốn có hướng đi riêng để phát triển sự nghiệp của mình. Và đặc biệt nữa em cũng sắp lập gia đình (do 2 đứa yêu nhau lâu rồi) thì tâm lý em ngày càng bị đè nặng. Vậy em xin tư vấn của các bác giờ em phải làm sao ạ :(