oa oa, mọi người giúp em với ạ, đang rất gấp và em thì đang rất rối ạ :-S

số là thế này, e học cao đẳng TC- NH trong Đại học ngân hàng tphcm, nhưng tốt nghiệp hai năm rưỡi mà cũng chưa xin được công việc ổn định, e cũng trầy trật lắm rồi mà cuối cùng cũng toàn làm sale cho ngân hàng và sale bất động sản, thu nhập ổn nhưng lại vất vả.

thân con gái nên e cũng muốn kiếm việc ổn định chút, khỏi phải dầm sương giang nắng.

hôm vừa rồi ông chú họ hàng cũng mấy đời, nói có mối quen biết xin việc cho em, 1 chân kế toán ở trường cấp 2 cách nhà e khoảng 30km ( tỉnh khác) giá biên chế khoảng 150 triệu, và 1 chân gì gì đó ở đài truyền hình tỉnh e ( cái này chưa rõ về công việc cụ thể ) cách nhà e 12km giá biên chế khoảng 70 triệu. [-(

em thì khoái cái gần nhà hơn, nhưng chưa biết công việc cụ thể ra sao mà đã bảo đưa cho 10 triệu đặt cọc rồi:( không biết công việc của mình trong đài truyền hình là gì, rồi lỡ đến lúc biết cái việc e được phân công vào chán, lương thấp, từ chối lại mất 10 triệu, theo các bác em có nên theo không, hay chạy thẳng 150 triệu vô biên chế kế toán cho xong, khỏi suy nghĩ nhiều ạ ? 8-|8-|8-|8-|:Embarrassment:

e cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ ! :x@};-