Đây là vấn đề tương đối nhạy cảm nên các mẹ cứ share thành thật nếu có thể ạ .:Smiling:.. Em lập topic này vì hơi tò mò muốn biết mặt bằng chung của mức lương người ta trả trong thời kì lạm phát bây giờ là bao nhiêu .Em bắt đầu trước nha ! Em đang ở Sài Gòn , đang làm cho một doanh nghiệp tư nhân nhỏ , chuyên gia công cà vạt xuất khẩu đi Châu Âu , nghe to tát thía :Laughing: nhưng mức lương 6-7T/tháng (dao động vì e làm việc tính theo giờ ,từ lúc có con nhỏ toàn 9h30-10h mới có mặt ở cty , chiều 5h-5h30 là về), vị trí chỉ là nhân viên bình thường thôi (quản lí đơn hàng sản xuất) . Làm ở đây gần 6 năm rồi . Thưởng cuối năm 9t , còn các ngày lễ trong năm thì trung bình 500k .Mức lương như em thuộc tầm trung bình phải không các mẹ ? Nhưng không sao ,điều quan trọng là e cảm thấy hài lòng với công việc hiện tại hì . Bữa trước e vô tình đọc topic nào đó có mẹ lương 50T/tháng . Choáng !!! Nhưng thiết nghĩ mỗi người mỗi khả năng và công việc khác nhau các mẹ hén . Mình biết đủ là đủ mà !AQ tí hihi...Nào ,mới các mẹ "can đảm" tiếp theo tiết lộ mức lương của mình nào !:Drooling: