Xin chào các anh chị trong diễn đàn. em là một sinh viên, tuổi đời còn trẻ, khi đọc các bài viết trên diễn đàn em thấy rất nhiều hoàn cảnh, hầu hết là những tâm sự vì cuộc sống quá khổ, mọi người đều gặp những vấn để, và em nhận thấy rằng tại sao mọi người đều luôn suy nghĩ và hành động theo một xu hướng không lạc quan, có một số bài viết còn đề cập đến cái chết. Em còn nhỏ những đã trải qua rất nhiều cảm giác, những đau khổ nhưng cả những điều hạnh phúc và đã rút ra một kết luận rằng cuộc sống thật sự có ý nghĩa khi bản thân mỗi con người trong chúng ta biết rằng chúng ta chỉ được sống một lần trên thế gian này thôi và chính chúng ta làm chủ vận mệnh mà chúng ta may mắn có được. Có thể mọi người đọc sẽ nghĩ rằng em quá nhỏ để có thể hiểu được cuộc sống không phải màu hồng, Dạ vậng nó không phải màu hồng đâu ạ, em nghĩ nó là sự đan xen nhiều màu sắc những khoảnh khắc vui buồn luôn hiện diện và cuộc sống nếu cứ yên bình thì sẽ chán lắm. Cần có những thử thách, những trải nghiệm và mọi người thật sự lớn lên khi vượt qua những thử thách đó.

Cuộc sống luôn có ý nghĩa và xin mọi người luôn luôn không được quên điều đó nhé.