Chào các bạn cho mình xin lời tư vấn. Mình là nữ 32 tuổi có 1 chồng và con trai học mẫu giáo. Từ lúc ra trường Bác mình xin cho mình được vào làm kế toán công ty điện lực thuộc nhà nước, mình đã làm được 5 năm, Lương cũng khá. Mình nói thêm theo nhận xét của người khác mình cũng cao ráo trắng trẻo xinh gái. Nhưng từ sếp cũ về hưu, sếp mới lên thay, ông sếp mới có vẻ chú ý đến mình, nhiều khi công việc hay động chạm linh tinh. Vì công việc phải ký nhiều giấy tờ nên phải thường xuyên tiếp xúc công việc. Có hôm ô ý say rượu vào phòng ôm lấy mình hôn hít. Mình đẩy ông ý ngã và nói từ giờ chú còn làm thế cháu báo cáo lên tổng công ty. ông ý nói giám đốc người nhà tao mày nói đi xem mày làm được gì. Vì lúc đó sớm buổi chiều nên công ty chưa có ai đến. Sau vụ đó thì ông ý luôn hằn học, dù mình hoàn thành các nhiệm vụ được giao nhưng ô ý luôn moi mọi ngóc ngách vấn đề ra, dù chỉ là chi tiết nhỏ, mình luôn đi làm đúng giờ, có hôm mình đi muộn dù chỉ 1 phút. ông ý cũng nói trước cuộc họp là mình hay đi làm muộn, rồi rất nhiều vẫn đề khác trong công việc,....Để hạ thấp uy tín của mình. Theo các bạn mình phải làm sao. Ngày nào cũng chuyện con cái rồi áp lực công việc. Mình thấy mệt mỏi quá. Mình phải làm sao...